Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho e hỏi về 2 trường Fpt arena vs fpt poly :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kelvinle, 11/8/14.

Lượt xem: 3,883

1. kelvinle Mới đăng kí

Thưa các a e mới học 12 xog và e mún hoc ngành designer nhưng e dg phân vân giữa fpt arena vs fpt poly ;) Fpt poly học ra thì dc bằng cao đẳng hệ chính quy còn Fpt arena thì dc bằng tương đương cao đẳng nhưng của quốc tê ;) Em mún hỏi mọi ngừi trường nào dạy tốt hơn có nhìu cơ hội việc làm hơn :)

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Nếu bạn biết vẽ tay thì ko cần học 2 trường nào ở trên đâu
    Nếu bạn chưa biết vẽ tay thì bạn cũng ko cần học 2 trường ở trên mà đi học vẽ tay trước , chuyên sâu thì đi học lớp mỹ thuật để có kiến thức cơ bản về màu sắc
    kelvinle thích bài viết này
  3. kelvinle

kelvinle Mới đăng kí

4. Jessie Ray

Jessie Ray Mới đăng kí

Chưa biết vẽ tay vẫn học được bạn nhé
    Vì nó là mỹ thuật đa phương tiện, thuật ngữ này bạn có thể xem trên wiki
    Nôm na là sử dụng các công cụ thiết kế, các phần mềm đồ họa để xử lý hình ảnh
    Vì thế bạn ko cần vẽ tay tốt vẫn làm được, quan trọng ở trí tưởng tượng của bạn

Fpoly và Fpt arena đều dạy đồ họa, bạn vẽ tay yếu hoặc chưa biết vẽ tay thì vào học FPT Arena
    Fpoly dạy đồ họa tương tự các trường đại học mỹ thuật khác, cũng dạy sử dụng phần mềm nhưng ko chuyên sâu vào nhiều mảng
    Còn FPT Arena dạy mỹ thuật đa phương tiện, chuyên ngành và học sâu hơn vào các phần mềm đồ họa, mà điển hỉnh là bộ công cụ của Adobe như Illus, Photoshop, After Effect, và bộ Autodesk Maya, 3ds Max...
  5. Thang Nguyen Toan

Thang Nguyen Toan Thành viên cấp 1

mình đồng ý là nên tự học vẽ tay
    như mình giờ phải tự học vẽ tay lẫn công cụ một lúc cũng cực lắm :'(
  6. Jessie Ray

Jessie Ray Mới đăng kí

À hiện tại khi nhập học FPT Arena, trước khi vào học chính thức, tất cả sinh viên đều được học trước 1 khóa học vẽ ngắn hạn (miễn phí) để làm quen dần với thiết kế.

Ngày xưa khóa học ngắn miễn phí trước kỳ học chính thức là khóa tiếng Anh, nhưng giờ nhà trường đã đổi sang khóa dạy vẽ.
  7. Tuyết Hoàng Kim

Tuyết Hoàng Kim Mới đăng kí

Bây giờ mình đang học fpoly, mới xong học kì 1 thôi. Đánh giá cơ bản của mình là học khá nặng, nhất là càng vào các kì sau, tiền học lại cũng ghê nữa :-s . Môi trường và thầy cô thì khá thích. Học xen kẽ thực hành. Mình cũng không giỏi về vẽ tay, nhưng mà thích làm trên phần mềm nên theo học, vẽ tay có biết sơ sơ :D Nghe các anh chị khoá trên bảo học fpoly thì chủ yếu là tự định hướng làm về cái gì mà học thêm, chứ chỉ 2 năm 4 tháng thì k học chuyên sâu đc, học mỗi cái 1 tí thôi.
  8. w32bigbang

w32bigbang Thành viên cấp 2

mình khuyên bạn thế này nên học vẽ tay cho tốt sau này nhiều nơi yêu cầu vẽ tay cao, còn học trường nào mình thấy cx đc, học phần mềm chỉ là phương tiện giúp mình làm việc còn chủ yếu vẫn là do bản thân cố gắng thôi, thân
  9. lenm

lenm Thành viên cấp 4

về cơ bản như bạn trên nói, cần 1 cái căn bản mỹ thuật cơ sở thì học thiết kế sẽ dễ dàng và khó đi sai hướng hơn. Sau này định hình phong cách cũng ổn hơn là chỉ lao vào học phần mềm ngay. Xét cho cùng thiết kế là do con người chứ phần mềm cũng chỉ là công cụ thôi
    w32bigbang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn