Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi các anh/chị freelancer về offer lương

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi TuanYun, 5/5/15.

Lượt xem: 4,978

1. TuanYun Thành viên cấp 1

Như title, theo anh/chị thì với công việc 15-20 banner(dạng web) trong 1 tuần, thì mức offer lương tháng là bao nhiêu là hợp lý ạ.

...
  2. ducnguyenmai

ducnguyenmai Mới đăng kí

đọc câu trả lời của Thắng Bảo mà mình đau lòng hộ chủ topic
    TuanYunZeratul thích bài viết này.
  3. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

15-20 cái/tuần cũng khá nhiều. TB 1 ngày em làm 3 cái banner.
    Nếu chỉ là banner tĩnh hoặc gif thì chị tính giá như sau:

Cách 1:
    Tính theo giá từng cái.
    - Min: 50k/ cái banner đơn giản, 15 cái/tuần, 1 tháng làm 4 tuần. Nhân lên là 3 củ
    - Max: 100k/ cái banner phức tạp, 20 cái/tuần, 1 tháng làm 4 tuần. Nhân lên là 8 củ

Lấy trung bình cộng thì là 5 củ 5. Em offer 5 củ 5, có gì nhà tuyển dụng người ta làm tròn 5 củ cũng dc.

Cách 2:
    Một cái banner em làm TB mất khoảng 2 tiếng. (làm 1 tiếng, chỉnh sửa theo ý khách hàng 1 tiếng) 1 ngày 3 cái là 6 tiếng. Mỗi tiếng lương lao động trí thức cỡ 40.000, mỗi ngày lương khoảng 240k. Tuần làm 5 ngày. Tháng làm 4 tuần. Tính ra thì 1 tháng cỡ 4tr8. Cũng xêm xêm 5 củ.

Nói chung là lương 5 củ. Nếu em thấy làm nhiều mệt và banner phức tạp tốn nhiều thời gian, với em nhắm khách hàng nhiều tiền, thì em đề nghị mức 6-7 củ. Em cố gắng làm nhanh thì sẽ bỏ ra ít thời gian hơn nhưng cũng giữ mức lương đó. Nếu em không tự tin vào trình độ của em thì người ta offer 4 củ em nhận làm cũng dc, nhưng ko nên vậy. 80 banner/tháng cũng kha khá nhiều T.T làm tốn ko ít thời gian đâu.

Nếu em là SV vã quá thì cứ nhận làm lương thấp 2tr 3tr cũng ok =)) Nhưng vậy là rất thấp. Thời gian học hành là quý giá, ko nên xem nhẹ thời gian. Em làm tạm thời cho quen tay rồi mốt nghỉ khi trình độ cao hơn cũng dc.
    TuanYunbuttre_07 thích bài viết này.
  4. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

ducnguyenmai lúc buồn ngủ nên nhìn nhầm :)) mình ngỡ làm freelancer. :D keke
    ducnguyenmai thích bài viết này
  5. TuanYun

TuanYun Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn