Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi cái hiệu ứng này là gì với

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi huyhoangdlu, 14/1/15.

Lượt xem: 3,812

1. huyhoangdlu Thành viên cấp 2

...
  2. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

cho e hỏi cái hiệu ứng của hoa văn viền bên ngoài là gì với ạ
  3. IamNo0b

IamNo0b Mới đăng kí

Đổ màu Gadien cho cái hoa văn đó thôi@!@ . Mình nghĩ là vậy
    Tiêu Diêu Hậu thích bài viết này
  4. chelsea39

chelsea39 Mới đăng kí

dùng Illustrator đổ Gradient nhé bạn
  5. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

đang dùng corel mà bạn, mình cũng đang đổ gradient mà ko giống lắm :D
  6. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Nếu muốn lấy i hệt cái đường viền hoa đó thì tốt nhất là tách nó ra, chứ đổ gradient thì nó chỉ mang tính chất tương đối ;;)
  7. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

trong ngoài đều dùng gradient, lấy chuẩn màu thì giống 100% corel Illus hay PTS đều vậy cả . vòng ngoài là Gradient và transparent chứ không phải Gradient 2 màu vàng và nâu sấm nhé .
  8. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Trong corel, bạn dùng kiểu Gadien Linear. Muốn màu chính xác, trước khi đổ màu bạn hãy kéo ảnh mẫu vào, rồi hút màu mẫu, lưu màu mẫu rồi đổ màu cho hoa văn đó bằng mẫu màu đã lưu.

huyhoangdlu thích bài viết này
  9. trinhvanhiep

buttre_07 đang nói cái viền hoa bên ngoài ý, chứ cái vòng tròn thì nói làm gì ;;). Đổ gradient thì chỉ mãi là tính chất tương đối, nếu muốn lấy y nguyên cái viền hoa đó thì chỉ có tách, còn đường tròn thì tách lại càng dễ hơn :)
  10. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

#9. Là mình đang nói cái hoa văn bên ngoài đó chứ, mình vẽ hình tròn cho dễ hiểu chứ ko phải là mình muốn nói cái hình tròn mẫu. Vì mình ko có hoa văn đó nên lấy hình tròn để tượng trưng cách hút màu và đổ màu theo mẫu, còn hoa văn thì bạn thớt có rồi mà. Bạn xem màu mình đổ đó giống màu của hoa văn chứ, đâu có giống màu hình tròn của mẫu đâu.
  11. trinhvanhiep

12. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

muốn giống hệt thử cách này xem ...
  13. quyds

quyds Thành viên cấp 1

Tô gradien từ phải qua trài thôi
  14. thecong.lbhn

thecong.lbhn Thành viên cấp 1

nối nó vào thành một khối rồi đổ gradient là đc thôi mà
  15. vtdtrang