Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi clip sau đây sử dụng phần mền để dựng gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi HieuHoang90, 6/9/15.

Lượt xem: 1,845

1. HieuHoang90 Mới đăng kí

Tình hình em sắp lấy vợ muốn làm cái clip tặng vợ để chiếu trong ngày cưới. Thấy nhiều người hay làm slide ảnh rồi chạy nhạc nhàm quá . Tình cờ lướt FB thấy có clip này thấy hay muốn làm theo nhưng không phải dân đồ họa chuyên nghiệp nên không biết. Mong mọi người giúp em hoàn thành tâm nguyện.
    Em xin trân thành cảm ơn!!
    youtube.com/watch?v=u6zrHvvOnZI

...
  2. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

đơn giản thôi a nhé: after effects + photoshop. Cái này quan trọng sáng tạo hay không thôi a :)
    HieuHoang90 thích bài viết này
  3. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Chưa cần đến AE cho khó đâu, Proshow cũng làm được :v
    giangnguyen.neu53HieuHoang90 thích bài viết này.
  4. HieuHoang90

HieuHoang90 Mới đăng kí

Tks các bác.
  5. HieuHoang90

HieuHoang90 Mới đăng kí

Các a cho em hỏi thêm làm các nào mà hình con chó nó vẫy được đuôi nếu chỉ sử dụng Proshow ạ
  6. phantom12sl

phantom12sl Thành viên cấp 1

Mình có thể chắc chắn với bạn 100% là cái đoạn clip đó dùng After Effect để làm chuyển động, còn hình ảnh chỉnh sửa thì PTS, chắc cái này bạn biết rồi. Mình nghĩ proshow không có cách nào để con chó vừa di chuyển vừa vẫy đuôi nhé, trừ khi là bạn có sẵn đoạn clip con chó vẫy đuôi và nhúng nó vào.
  7. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Đuôi không phải của của con chó. Nó chỉ được thêm vào thôi, mình cũng không nói là Video trên làm bằng Proshow nhưng mình nói Proshow có thể làm được!

Ủng hộ diễn đàn