Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi kích thước font chữ khi thiết kế Business Card

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 4everalone, 13/12/13.

Lượt xem: 19,503

1. 4everalone Mới đăng kí

Cho em hỏi kích thước font chữ chuẩn trong thiết kế Card Visit là bao nhiêu để khi in ấn ra dễ nhìn....Thanks các bác ạ....

...
  2. thinhtk

thinhtk Thành viên cấp 2

Về tên thì để khoảng từ 10 - tới 12 tùy từng font chữ, còn Chức danh và thông tin khoảng 6 - 9 tùy từng font.
    nguyenthao811 thích bài viết này
  3. 4ever designer

4ever designer Mới đăng kí

Sao bộ mockup card visit của mình để tên là 8pt mà đã to đùng rồi nhỉ ko hiểu khi in ra có bị bé ko.....@@
  4. thinhtk

thinhtk Thành viên cấp 2

Vậy mình mới nói là tùy theo font chữ. Có font để 6.5pt là vừa nhưng có font 9 pt mới đủ đọc, để font to quá sẽ làm mất tính thẩm mỹ đi,Nếu bạn k bít thì khi làm xong bạn in ra 1 bản là bít ngay thôi,
    4ever designer thích bài viết này
  5. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Tuỳ font chữ bạn nhé! :D Bạn cứ làm thấy vừa mắt là được!
  6. 4ever designer

4ever designer Mới đăng kí

Cứ để view là 100% thấy ổn là in ra cũng ổn phải không ạ
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Tốt nhất bạn nên in nháp ra nữa :D
  8. anhsaovangvn

anhsaovangvn Thành viên cấp 1

tiêu đề ( tên công ty ) thì bạn nên cho là 12 đến 14 nhé
    còn các chữ bình thường thi bạn cho font 8 đến 10
    như cũng cũng tuy biến vào mỗi card thôi nhé , bạn nên để chế xem 100% để xem mẫu thiết kế và font có vừa không
    và qua trọng là bạn đặt kích thước card visit có đúng không nhé , rồi mới tới font chữ
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/10/14
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn