Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi máy laptop tự động tắt nguồn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi minhli97, 22/5/15.

Lượt xem: 1,935

1. minhli97 Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi? Mình đang chơi game tự nhiên tắt máy khởi hoài không lên. Có ai biết cách sửa không chỉ mình với và nếu không sửa tại nhà được thì theo các bạn mình nên đem đến đâu sửa cho uy tính, giá cả hợp lý. Mình đang sử dụng máy Sony Xperia Z2.

...
  2. minhtamht

minhtamht Banned

Mang ra tiệm sửa thôi bạn nếu bạn đã thử tháo pin ra rồi lắp lại, hoặc hết pin
  3. thaivinhonline

thaivinhonline Thành viên cấp 1

Chắc tại máy nóng quá :) hoặc kiểm tra phần cứng xem thế nào cũng có thể do lỗi phần cứng.
  4. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

Laptop tự động tắt nguồn và đang dùng sony xperia z2? Laptop sony có dòng mơi à :v
    Bị sập nguồn thì thường bị nóng quá - đợi nguội rồi bật lai xem
    Lỗi hệ điều hành - khởi động nửa chừng thì đứng - cài lại hdh
    Lỗi phần cứng - nếu là do ram thì kêu tít kéo dài, nếu là do ổ cứng hay main thì ko kêu - mình hay sửa ở sửa chữa laptop 24h
  5. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

#4, kendyvn

lap của tớ dạo này cũng tự tắt, mở máy lên thì nghe tiếng tít tít kéo dài đến khi hết màn hình chào của win mới thôi. Vậy là do ram hả bạn? :D

Tớ có từng mang ra tiệm nhưng nó khám rồi nói lỗi ổ cứng, thay 1tr3. Hơi đắng nên đi về =.=
  6. caecus

caecus Thành viên cấp 2

laptop sony xperia z2 =))
  7. kendyvn

kendyvn Thành viên cấp 1

HanTal U , mình đang nói là bệnh bật không lên, chứ lên thì không phải do ram rồi :3
  8. Văn Công Nam

Văn Công Nam Thành viên cấp 1

Nóng quá chắc chip tự tự tắt rồi.
  9. CuongViet

CuongViet Mới đăng kí

Nếu là laptop thì chắc là do cpu nóng quá. Đi vệ sinh máy, bôi lại keo tản nhiệt là được
  10. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Sony xperia Z2 là điện thoại chứ, nếu là điện thoại thì trước cũng có một cái, cũng bị lỗi này, chủ yếu là do nóng quá, bạn để chổ nào mát mát một lúc rồi bật lại là lên. Đi sửa cái lỗi đó tốn tiền lắm (mà ko biết sửa xong có tốt hơn ko)
  11. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Nói chung vẫn chưa rõ đó là điện thoại hay laptop :))
  12. vtvmhcm

vtvmhcm Mới đăng kí

Bạn nói rõ tình trạng máy bạn chút đi.
    Không thì mang tới đây nè, mình thấy chỗ này cũng 0k!vitinhvominh.com/bang-gia-dich-vu-sua-chua-cai-dat-c299.html#

Ủng hộ diễn đàn