Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi vấn đề quay phim ban đêm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Mr Bj, 18/11/13.

Lượt xem: 1,957

1. Mr Bj Mới đăng kí

các anh em trong diễn đàn cho em hoi là...có 1 lần e tìm được 1 video hướng dẫn như sau...
    họ dựng nên 1 cảnh quay ngoại cảnh ban đêm..trong khi họ quay phim vào ban ngày...

có nghĩa là họ thực hiện quay phim ngoại cảnh vào ban ngày.. Nhưng họ có những tấm Phim giống như tấm phim chụp hình X-Quang của mình vậy đó. Họ để tấm phim đó trước ống kính của máy quay...Thế là cảnh quay của họ trở thành 1 cảnh quay vào ban đêm(,. giống như là đang thực hiện quay vào ban đêm thật vậy... trong khi họ đang quay vào ban ngày

các anh em trong diễn đàn ai biết cái clip đó..hoặc là biết kinh nghiệm thực hiện cảnh quay giống vậy thì chia sẽ cho e với nha...... vì có những cảnh quay ban đêm mà em thì k có khả năng,điều kiện và thời gian để thực hiện quay vào ban đêm được
    e xin cảm ơn rất nhiều ạ..

...
  2. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Giống phim Titanic đó, hầu hết cảnh quay ban đêm là làm giả, bạn lên youtube xem hộ trường phim đó thử xem
    Mr Bj thích bài viết này
  3. Mr Bj

Mr Bj Mới đăng kí

mình tìm rồi mà k có bạn ơi...
  4. Mr Bj

Mr Bj Mới đăng kí

ai giúp e với :((
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

nếu tấm phin làm tối thì cũng như 1 lớp adjustment thôi, cho video vào AE kéo cuves xuống, giảm saturation, rồi tạo các ánh sáng giả như ánh sao, đèn. Nếu bạn chưa biết về AE thì nên tìm hiểu.
    Mr Bj thích bài viết này
  6. Mr Bj

Mr Bj Mới đăng kí

cảm ơn Dinh Cuong...để e tìm hiễu xem sao

Ủng hộ diễn đàn