Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi về làm sao để có thể làm 1 bức ảnh như vậy ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pikin, 9/1/13.

Lượt xem: 2,899

1. pikin Mới đăng kí

nhờ mấy pro chỉ dùm em làm sao để có thể tạo 1 bức ảnh vs hiệu ứng như thế này trên cs6 .. có hướng dẫn chi tiết nhé .. em mới tập nên ko bít gì nhìu

...
  2. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Cầm máy ảnh ra đường kéo theo 1 cô em xinh xinh nào rồi rồi chụp. Đem về mở photoshop ra lấy brush chấm vài chấm lên rồi cho nó mờ đi là xong
    Hồng Sơn, Tâm Hàpitlamgi thích bài viết này.
  3. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Cái này mình nghĩ là bạn ấy dùng broken texure ấy chứ có phải brush đâu :">
    khanhdu1994idc96a455 thích bài viết này.
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bokeh Brush .
  5. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

cái này theo mình nghĩ tác giả chỉ lấy 1 tấm hình gốc rồi đặt layer tuyết rơi ở trên(có thể thêm hiệu ứng blur cho layer tuyết). mình chia sẻ bạn bộ texture layer tuyết này, download về và làm như mình nói ở trên. tấm texture nào có nền đen thì bạn đặt chế độ blend mode là srene là oki.
    Còn nếu bạn hỏi làm sao để xóa mờ backgound thì bạn vào filter->blur->sharp blur(hoặc gaussian blur), rồi tạo mark xóa layer đã làm mờ sao cho phù hợp hoặc cũng có thể dùng plug-in hỗ trợ
    chúc bạn thành công!
    Link: http://www.mediafire.com/?dantbc5sw13q16f
  6. duckun

duckun Mới đăng kí

bokeh bạn ơi
  7. pikin

pikin Mới đăng kí

cảm ơn mấy pro nhé
  8. clil

clil Thành viên cấp 1

hiệu ứng không hợp với ảnh nhỉ :(
  9. dwarfkute

dwarfkute Thành viên cấp 2

Nhung ma nhin ky lai cai den oto va xe may chang le cung la bokeh ah?
  10. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Chỉ có phần tuyết là làm bằng Brush của PS thôi, phần background bokeh là hiệu ứng từ máy ảnh.
    Còn nếu bạn muốn tạo hiệu ứng Bokeh từ PS CS6 thì vào Blur/ Field Blur/ Nhấn vào và chỉnh phần Blur Effect đến khi được hình vừa ý.

Ủng hộ diễn đàn