Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em hỏi web em bị lỗi có phải do template không?

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi MUSM_YEN, 27/1/15.

Lượt xem: 2,457

1. MUSM_YEN Mới đăng kí

Web của em dạo gần đây rất điên rồ. Tức là em chỉ vào được mỗi phần trang chủ, không vào được các phần khác. Các phần khác không vào được không phải do lỗi 404 không tìm thấy bài mà là do nó bị chuyển hướng đến 1 website rất lạ khác. EM không hiểu là do web em nó bị cái gì nữa. Liệu có phải là do template mình down về có đoạn code nào nó cài mã để chuyển hướng web mà mình không biết không nhỉ.
    Hic hic, em rất lo cái vụ này, em phải nhờ bên hosting restore dữ liệu và code về mấy lần rồi đó ạ

...
  2. tcn

tcn Mới đăng kí

Bạn nói vậy thì khó quá à, bạn cho đường link web để mình xem được không?
  3. Keylove

Keylove Thành viên cấp 1

có thể xem lại .htaccess
  4. tty

tty Banned

bạn Vào phpmyadmin chọn table nhanh_options
    Sửa lại siteurl thành link web của bạn
    Sửa lại home thành link web của bạn

xem hướng dẫn 7kZ97mQ.png
  5. tty

tty Banned

ngoài ra bạn vào : Appearance->Menu , xem các menu nào có link của người ta và thay bằng link của bạn
  6. minhtamht

minhtamht Banned

có thể do bạn thiết lập gì đó, thường là lỗi do permission, xem thử các cài đặt trong Permalink xem
  7. ilovewordpress

ilovewordpress Mới đăng kí

Nếu chuyển hướng tới website lạ thì 100% website của bạn đã bị hack rồi. Trước mình có website làm cho khách hàng cũng bị vậy.

Bạn mau chống lấy website về và làm sạch mã độc trong đó rồi tăng cường bảo mật lại nhé!

Chúc website bạn sớm hồi phục!
  8. saudom

saudom Mới đăng kí

bị hack rồi.
    1,xem htaccess
    2, xem file category , single
    3, xem mã nguồn có file lạ không

Ủng hộ diễn đàn