Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho em xin cái tut làm xanh bầu trời với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi xuangiang1011, 4/9/12.

Lượt xem: 6,237

1. xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ảnh: Lam Thanh
    Tình hình là em lượn FB thấy có vài bức ảnh bầu trời đầy mây mà có màu xanh như vầy. Mong mọi người giúp em cái TUT làm sao để blend được màu như thế mà không ảnh hưởng đến các phần khác. Thanks all !

...
  2. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Bạn nhân đôi lên (Ctrl + J ), tùy vào từng hình bạn chọn các Adjustment: Curves, Hue, Brightness/Contrast để chỉnh sửa màu theo ý muốn, sau đó Add Layer Mask, dùng Brush( Foreground màu đen) tô lên những vùng không muốn bị thay đổi.
    xuangiang1011 thích bài viết này
  3. Thiên Yết

Thiên Yết Thành viên cấp 2

Tấm này của Bác Lâm Thanh (chẳng biết có phải tên thật không) sử dụng kỹ thuật HDR.
    Bản thân tấm ảnh khi chụp vào tầm đó cũng là xế chiều nên khoảng tối của bầu trời đã rất xanh, có lẽ chỉ cần chỉnh qua loa là ra được bầu trời thế này.
    Có thể chỉnh trực tiếp trên phần mềm HDR hoặc sử dụng PTS. Cách chỉnh thì như đồng chí bên trên đã nói :)
    xuangiang1011 thích bài viết này
  4. Anonymous

Anonymous Thành viên cấp 2

HDR đẹp thật - ảnh gốc đẹp - chắc chỉ chỉnh chút xíu ha
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Thanks 2 bạn, theo mình thì ảnh này cũng chỉ chỉnh qua thôi, vì dân nhiếp ảnh street life họ cũng ko thích chỉnh sửa ảnh quá nhiều :D

Ủng hộ diễn đàn