Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi cách làm layer này với layer kia có khoảng cách

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangtien92, 11/11/14.

Lượt xem: 1,867

1. hoangtien92 Thành viên cấp 1

Em không biết nói sao nửa , như trên hình cái chữ S và chữ H cuối với cái khung bên ngoài mới nhìn thì giống layer này chồng lên layer kia nhưng mấy Pro để ý là chữ S và chữ H nó có 1 tí khoảng cách so với cái viền của cái khung hay cái khiên gì ấy , kể cái cái khung màu trắng bên dưới nửa , có pro nào hiểu ý em ko ạ
    Pro nào biết chỉ em chi tiết tí cho mọi trường hợp như thế em cám ơn trước :D
    Trình độ Pts của em : Gà mờ

...
  2. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Đơn giản đến bất ngờ, có 2 cách vô cùng đơn giản:

1. Bạn nhân đôi chữ S và H lên, sau đó phóng to layer mới nhân ra 1 chút rồi lấy đó làm mẫu mà cắt bỏ phần layer cái khiên.
    2. Tạo STROKE (đường viền) cho chữ S và H có cùng màu với background, tự nhiên trông nó sẽ như rời ra với cái khiên :D
    hoangtien92 thích bài viết này
  3. hoangtien92

hoangtien92 Thành viên cấp 1

cám ơn bác HanTal U , nhưng công viêc em là làm xong hết là bỏ background
    còn cách nào khác ko bác
  4. HanTal U

Thì bạn dùng cách 1, đơn giản vậy thôi :D
    hoangtien92 thích bài viết này
  5. hoangtien92

Bác nói chi tiết giúp em , công cụ gì rồi làm sao sao giúp em , em gà mờ mà cám ơn bác :D
  6. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Làm bên PS thì dùng stroke. còn muốn ngon hơn cứ dùng Ai hay Corel làm. dùng lệnh Divide trong pathfinder í
  7. HanTal U

Thì bạn nhân đôi chữ S ra, sau đó tô layer chữ S nằm dưới màu đen cho dễn nhìn. Kéo nó ra sao cho to hơn chữ S bên trên và to hơn đúng bằng khoảng bạn muốn cắt bỏ. Giữ ALT và SHIFT trong lúc kéo để thự hiện kéo đề từ tâm và ko thay đổi tỉ lệ của layer.

Chọn layer cái khiên, sau đó Ctrl + click trái để tạo 1 vùng chọn có hình dạng của layer S đen nằm dưới. bấm DEL để cắt bỏ phần đó đi.

Tắt hiển thị layer S đen, bạn đã có 1 layer S trắng đc cắt rời khỏi cái khiên 1 cách hoàn hảo rồi đấy.
  8. hoangtien92

CHỈ EM CHI TIẾT TÍ ĐC KO Ạ :D
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đưa 2 layer text kia sang định dạng là ảnh (Chọn 2 layer text -> Ctrl +E) rồi load vùng chọn cho hai chữ S và H bằng cách nhấn Ctrl + click chuột vào hình hiển thị trong bảng layer sau đó vào Select menu chọn Modify -> Expand thiết lập thông số là 5px rồi chọn lại layer vòng tròn kia và nhấn Delete là ok. Xong nhấn Ctrl + D để bỏ vùng chọn.

Hà Bơ, hoangtien92-Trần Văn Hùng- thích bài viết này.
  10. hoangtien92

cám ơn bác nhiều lắm Dù Kun :D
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn