Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi về cách blend màu như thế này !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rulesify, 5/1/13.

Lượt xem: 4,516

1. rulesify Mới đăng kí

Dạ mọi người cho em hỏi cái cách blend cái màu hơi cổ cổ như ảnh màu những năm 75 này như thế nào ạ , vì em thích style ảnh hơi cũ cũ một chút.Lúc đầu em cứ tưởng dùng lens MF nhưng cái này lại phụ nhiều pts hơn...Nên mọi người ai biết cách blend màu như thế này có thể chỉ dùm em chút ít được ko ạ ! Cám ơn mọi người!

...
  2. Đồng Dao

Đồng Dao Thành viên cấp 1

phải có ảnh gốc mới biết đk chứ
  3. HoàngDs

HoàngDs Thành viên cấp 1

mình cũng thik style màu này :) chờ nghiên cứu nhé
    mà ảnh này ở trang nào vậy b?
  4. HoàngDs

HoàngDs Thành viên cấp 1

pic cuối hình mình lm đc :)
    sử dụng màu lab
  5. rulesify

rulesify Mới đăng kí

ảnh của Thai Pham , bạn có thể lên facebook để tìm nhé! ông này chụp khá đẹp , mặc dù ảnh ko ảo lòi như mấy ông dữ dội bên vnphoto nhưng có cái cách nhìn rất hay !
    HoàngDs thích bài viết này
  6. trungcheng

trungcheng Mới đăng kí

Ảnh của Thai Pham hầu hết là dùng màu lap , nhưng màu lap chỉ là bước đầu tiên thôi , thường là sẽ kết hợp với màu vintage để ra chất film cổ , ra 1 style rất riêng , nhìn là biết ảnh của Thai Pham , minh` thử 1 hình trên deviantart

Before
    After

Hoang Tien NhaNguyễn Nhật Anh thích bài viết này.
  7. rulesify

rulesify Mới đăng kí

Vậy bác có thể chỉ em ko ạ ? Thanks bác ,bước đầu thôi :)
  8. timi_n2tk

timi_n2tk Mới đăng kí

Tốt nhất ko nên hỏi bạn ạ. Vì có hỏi cũng chẵng ai chỉ đâu. nghề người ta mà, ng ta chỉ lấy gì người ta ăn bạn. Nên tự học hoặc qua trường lớp sẽ hay hơn.
    Thân!
  9. Linh Dang

Linh Dang Thành viên cấp 2

2 ảnh cuối hình như đc chụp bằng máy film
  10. Hoang Tien Nha

Hoang Tien Nha Thành viên cấp 1

Diễn đàn mình cũng có 1 thread nói về sử dụng màu lab để blend màu, các bác tham khảo thử xem: vietdesigner.net/2012/06/blend-mau-vintage-lab-color/
  11. nguyenvantai

nguyenvantai Thành viên cấp 2

2 màu xanh đc sử dụng rất style @@

Ủng hộ diễn đàn