Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi 1 chút về các Preset trong Photoshop .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thiên Ma, 30/12/12.

Lượt xem: 6,939

1. Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Phá PS cũng lâu rồi mà thực sự là mình rất ngu cái khoảng này , các preset profile color như thế này :

Bác nào cao thủ về cái này cho mình hỏi là các Profile Color đó nghĩa là sao , và nó có liên quan gì đến các Pixel Aspect Ratio bên dưới , và mình nên lựa chọn như thế nào để quá trình xử lí và xuất ảnh ra 1 cách tối ưu nhất . :-?
    Nhiều khi mình design trên máy mình thấy màu sắc rất ưng ý , nhưng khi bỏ sang máy khác thì trông tệ quá tệ , chẳng hiểu ra làm sao #-o
    Thanks mấy bác trước nè \m/

...
    Hồng SơnGooner Designer thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ko có bác nào giúp mình à =''=
  3. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Chống mỏ. cái này cũng bó tay. theo dõi chủ đề này.
    Hồng SơnDX_Degeneration thích bài viết này.
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Profile Color : là bảng mẫu màu sắc đó bạn , cái nì khá là hay nếu bạn làm hình để in ấn và yêu cầu cao về màu sắc và ở những chỗ rửa ảnh họ có sẵn profile color để bạn chép về làm hình theo bảng mã đó để có chất lượng khi in ra tốt nhất khi rửa hình , những bảng mã này được chứa trong system32 của windows , là 1 phần tách riêng biệt và ps chỉ dùng nó để hiển thị màu sắc cho ta thấy
    Pixel Aspect Ratio : là tỉ lệ kích thước các điểm ảnh trong 1 khung hình
    DX_Degeneration thích bài viết này
  5. Thiên Ma

Bác cho mình hỏi thường thường khi design những công việc phổ thông thì chọn cái nào là tốt nhất , ko cần phải in ấn đâu bác . Thanks bác nhiều nhá :">
    HSP thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

E cũng vẫn có nhiều cái thắc mắc như thế này trong Ps lắm mà chưa dám hỏi ;)).
    HSPDX_Degeneration thích bài viết này.
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

quen tay thì để auto nhưng với nhiều loại màn hình hay hdh có ảnh hưởng đến chất lượng bạn xem , giống như 1 tấm hình làm hay vẽ chibi bằng ps trên windows thì khi xem trên máy mac sẽ ra chất màu lợt hơn . . . .
    và trong tất cả các anh đại về ảnh ọt thì kodak là sút bờ men về chất màu :))

sun_writerDX_Degeneration thích bài viết này.
  8. Thiên Ma

Ồ , thanks bác nhìu nhìu nhá :>
    HSP thích bài viết này
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

và cũng có nhiều thứ ảnh hưởng đến việc xem 1 tấm hình như bảng mã - hệ màu rgb - cmyk - tỉ lệ điểm ảnh và cái chính là châu âu có 1 chuẩn màu riêng , châu á 1 chuẩn màu riêng châu mĩ cũng i chang vậy :)) nên thật khó để vừa lòng tất cả , đơn giản là nhập gia tùy tục thôi kaka
    sun_writerDX_Degeneration thích bài viết này.
  10. Thiên Ma

Bác am hiểu quá =D> giờ em đã hiểu được phần nào , nhưng cũng còn gà mờ lắm :">
  11. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

cho em hỏi ngu tí sao của em k có nhỉ...em xài cs 6[​IMG]
    :-ss
  12. Thiên Ma

Em lạy thím ^:)^
    Hùng Hổ VietDesigner thích bài viết này
  13. Hpbuz

Hpbuz Banned

design là gì vậy mấy bạn mình dốt tiếng anh quá mấy bạn toàn nói tiếng anh chẳng hiểu gì
  14. Hùng Hổ VietDesigner

design là này
  15. Hpbuz

Hpbuz Banned

cái đấy là gì vậy bạn sao có 2 khung gì thế
  16. Thiên Ma

Hết thuốc ^:)^
    Hùng Hổ VietDesigner thích bài viết này
  17. Hùng Hổ VietDesigner

bạn sẽ đc cup vì câu nói đó I-)
  18. Two

Two Thành viên cấp 3

trên xuống, cao siêu > ... :v :v
    Hpbuz bá đạo quá :v :v
  19. Hpbuz

Hpbuz Banned

cán bộ bán thuốc ah
  20. HSP

HSP Thành viên cấp 4

hjc mình còn là hs mẫu giáo à :D ae chơi chung và có niềm đam mê thì biết gì giúp all thôi :D

Ủng hộ diễn đàn