Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách chèn chữ vào ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thicheo, 11/2/14.

Lượt xem: 2,573

1. thicheo Mới đăng kí

CHo mình hỏi là ví dụ mình có một tấm ảnh như dưới đây, nhưng không có cái khung chữ màu đen kia, mình muốn làm một cái khung như vậy và đánh chữ Việt vào (font chữ phù hợp với tiêu đề "MARTIAL ARTS THEATER" ở trên thì làm thế nào ? Cám ơn các bạn ! :)

...
  2. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

B đã biết dùng photosop chưa??
    snowpjece thích bài viết này
  3. thicheo

thicheo Mới đăng kí

Mình mới biết sử dụng sơ sơ à, nếu được bạn có thể chỉ cho mình xử lý dạng này được không :? Tks
  4. phuongminhtue

phuongminhtue Thành viên cấp 1

Bạn vào link bên dưới nhé! Click here! <--- Video hướng dẫn chèn text vào Ảnh. Chúc thành công.;)
  5. thicheo

thicheo Mới đăng kí

phuongminhtue tạo được cái khung nổi giống trong ảnh như vậy luôn không bạn ?
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bạn dùng công cụ M hoặc L chọn 1 vùng trong cái bảng đen đấy, nhớ là bao trọn tất cả các chữ cái, bấm Delete để xóa phần trong vùng chọn đi.
    Fill lại màu cho vùng chọn cho giống màu đen xung quanh bằng công cụ G, nhớ chuột phải vào để chọn fill chứ k phải gradient. Muốn fill cho giống thì giữ Alt và chỉ vào vùng màu đen chưa xóa để hút lấy màu đấy rồi Fill thì sẽ chuẩn màu.
    Xong bấm Ctr+D để bỏ vùng chọn.
    Chọn công cụ T để viết chữ, kéo 1 vùng trong bảng đen phù hợp với cách bạn muốn xếp chữ trong bảng, và viết nội dung mới vào, lưu ý chọn font chữ VNI thì để chế độ Unikey là VNI.window còn 1 số font việt hóa thì để nguyên là Unicode đựng sẵn, các font chưa việt hóa thì viết sẽ bị lỗi.
    thicheo thích bài viết này
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Cái khung bạn có thể lấy từ chính tấm ảnh bạn đưa lên rồi bỏ sang của bạn nhé, bằng cách dùng công cụ L, chọn trong đấy có công cụ Magnet Lasso ấy, kéo nó xung quanh nó sẽ tự bám dính vào viền, chọn xong bấm ctr+C rồi sang ảnh của bạn Ctr+V để dán vào, dùng Ctr+t để kéo to nhỏ chỉnh kích thước và vị trí phù hợp
    thicheo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn