Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách đánh số trang trên Indesign

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi Yen Cao, 23/4/13.

Lượt xem: 33,459

1. Yen Cao Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi cách đánh số trang trên Indesign nhé!
    Vì mình có 1 file catalogue thiết kế trên Indesign, trên đó đã đánh số trang, nhưng dường như nó đã bị khóa không tác động được? Nên khi mình copy 1 trang sang AI thì phần số trang không cho copy. Giúp mình nhé [​IMG]

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Có khi nào nó nằm ở Master Page ko bạn! Vì đánh số trang người ta hay đánh trên Master Page chứ ko đánh ở trang bình thường!
    Yen CaoMoon Pham thích bài viết này.
  3. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Trong phần pages có ô chứa trang đấy bạn lick chuột phải chọn cái cuối cùng Numbering & Section Options trong phần Start page number at bạn nhập số trang bắt đầu ấy
    vd tạp chí hay bắt đầu bằng số 3 chẳng hạn
    Yen Cao thích bài viết này
  4. Moon Pham

Moon Pham Thành viên cấp 1

lâu ngày mình đã bị quên nó, nhưng nhớ là nó dùng bên master page, tạo layer thứ 2 rồi gì gì đó,...
  5. phoenix_5680

phoenix_5680 Mới đăng kí

mình cũng bị như bạn này, giờ mình muốn bỏ phần "Date here" mà không biết làm sao
  6. mm4chay94

mm4chay94 Mới đăng kí

Bạn chọn trang Master có những trang muốn đánh số trang. Ấn ( Ctrl + Shift + Alt + N )
    Tại trang con bạn click phải chọn : Numbering & Section Options.
    Chọn mục Start Page Numbering at : Ở đây chọn số trang muốn bắt đầu.
    Tại mục Stype : Để chọn kiểu đánh số trang
    SilentDeathYen Cao thích bài viết này.
  7. Baocronos

Baocronos Mới đăng kí

mình muốn cho đọc số trang bắt đầu bằng số 84 thì làm thế nào ạ ?

Ủng hộ diễn đàn