Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách để làm 1 bức ảnh như thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi minhduc9x11, 8/11/12.

Lượt xem: 5,631

1. minhduc9x11 Mới đăng kí

Cho mình hỏi nếu có bức ảnh cái bánh sinh nhật rồi ấy, mà muốn tạo bức hình thế này thì làm thế nào
    Cách làm cái nền cho "Happy birthday to me" là gì vậy
    Cho mình hỏi luôn tên cái font chữ "20 tuổi" với
    Mình gà mờ pts nên hỏi nhiều, các bác chỉ giáo nhẹ nhàng thôi nhé :)

...
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

trình độ của mình nhìn vậy làm thì đc 90% chứ ko biết chỉ sao, để bạn khác chỉ vậy
  3. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Hỏi cả cái dải nền cho chữ hpbt thì cũng phải chỉ nhiều đấy. Thôi đi ngủ đã để mai tính :">
  4. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Dải nền đó đổ gradien thôi mà, chỉ nhiều gì đâu =))
  5. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Ý là chỉ cách làm cả cái ảnh ấy chứ cái sải nền đấy thì dễ quá rồi :(
  6. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Ảnh chính kia thì bạn đừng hỏi nó làm thế nào, muôn làm cái đó bạn nên họcc blend & Retouch, cắt ghép ảnh nữa. Còn đây là cách mình làm 2 cái text trong bức ảnh kia của bạn

Bạn xem kích thước chuẩn tại đây, up photobucket bị giảm chất lượng
    minhduc9x11Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này.
  7. minhduc9x11

minhduc9x11 Mới đăng kí

vậy là học blend ảnh à, à, cho mình hỏi font chữ của số 20 với
  8. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Bạn google tìm cái plugin của chrome để tìm font chữ cũng được, còn chữ đó hình như người ta tự vẽ ra số "0" đó bạn!
  9. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Cái nền "Happy birthday to me" thì bạn tạo 1 vùng chọn hình chữ nhật nằm ngang sau đó thiết lập Gradied theo 3 màu gồm: Trong suốt - trắng - trong suốt cuối cùng là làm 1 đường từ trái qua phải, nếu thích bạn có thể giảm opacity xuống

Còn cái font chữ bạn hỏi thì H ko nhớ nhưng ko nhất thiết phải dùng loại font đó bạn có thể theo link bên dưới tìm cho mình nhiều font đẹp hơnhttp://www.dafont.com/theme.php?cat=801&page=1
    minhduc9x11 thích bài viết này
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ghép hết vào thế up lên Photobucket nó ko thu nhỏ lại thì sao :)). Để từng ảnh một mà up còn hơn:P
  11. minhduc9x11

minhduc9x11 Mới đăng kí

thank bạn nhé :)

Ủng hộ diễn đàn