Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cách làm 1 video như thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Ps IloveYou, 1/5/13.

Lượt xem: 2,736

1. Ps IloveYou Thành viên cấp 1

Mình cần làm 1 video bài tập nhóm. Nhóm mình định làm 1 video kiểu như thế này nhưng không biết làm bằng cách nào. Mọi người có thể cho mình biết cần phần mềm gì (AI, AE... mình đoán thế) và mình cần phải làm những gì k? Bọn mình chỉ có khoảng 1 tuần để làm, mà lại không chuyên. Nếu làm 1 video như thế này mà quá phức tạp thì chắc là phải nghĩ cách khác :D
    Mong mọi người chỉ giúp :)

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

đối tượng thì bạn cần phải vẽ rồi. làm video thì AE . vẽ đối tượng thì có nhiều phần mềm. mình hơm có biết AE. cái này mới học.
    Ps IloveYou thích bài viết này
  3. germania209

germania209 Thành viên cấp 1

Theo mình nếu thời gian gấp thế bạn thử tìm xem có project nào hợp lý rồi chỉnh sửa chứ nếu tự làm thì hơi khó đấy :D Project AE nhé
    bạn có thể vào 1 số trang để tìm
    filmmaking.com.vn
    jc-inmedia.com
    bestgfx.com
    Chúc bạn thành công :D
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

VentPs IloveYou thích bài viết này.
  5. myheart0588

myheart0588 Thành viên cấp 1

Cái này dùng 3 phần mềm chính là Ai, Ae và Pr đó bạn. Điều bạn cần làm bây giờ là dựng hình bằng Ai theo kịch bản...diễn hoạt bằng Ae và lồng tiếng bằng Pr...công việc nó chỉ đơn #:-sgiản thế thôi bạn...
  6. Ps IloveYou

Ps IloveYou Thành viên cấp 1

bọn mình làm video về accounting cũng na ná kiểu này thì vẽ đối tượng k cần cầu kì lắm. làm thì k ngại. nhưng mà AE thì mình chưa tìm hiểu đc nhiều. thấy phức tạp quá :-ss
  7. Ps IloveYou

Hổ Báo VietDesigner dùng Flash thì mình cũng vẽ bằng AI rồi đưa sang flash làm tiếp hả bạn? :D mình chưa dùng Flash bao giờ
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  8. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Có thể Dựng hình - Text - Chuyển động - Âm thanh - Video trên Adobe Flash Pro !
    Phần lớn phim Hoạt Hình 2D bình thường bạn hay coi trên Tivi đc làm từ cái ni đó ! ^^
    - Hơn nên làm Video diễn họa như trên mà dùng đến cả Ai - Ae - Pr ! >:)

Ps IloveYouVent thích bài viết này.
  9. Ps IloveYou

video kia hay quá @@ cảm ơn Hổ Báo :D
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  10. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Đối với mình thì:
    Vẽ hình bằng Photoshop. 2D thôi ko cần cầu kì quá
    Edit typo bằng After Effect

Sau đó nén video bằng encode h264. Nếu AE ko chèn đc nhạc thì dùng Sony Vegas để chèn
  11. Ps IloveYou

uhu. mình thấy phức tạp quá :-ss
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn