Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi cái hiệu ứng âm thanh mấy cái clip này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi thichlam2010, 21/2/13.

Lượt xem: 16,084

1. thichlam2010 Thành viên cấp 1

cho mình hỏi làm sao có những âm thanh hay như vậy mà lại phù hợp với clip làm ra thế?

...
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Đây là những project có sẵn của các hãng sản xuất hiệu ứng, các hãng này sẽ sản xuất luôn cả âm nhạc đính kèm project này nên nó khớp với hình ảnh.
    2 video trên được làm bằng phần mềm Adobe After Effect, bạn chỉ cần tải bộ project về và sửa lại text + hình ảnh thay thế rồi render là nó y như thế thôi.
    Trần Dân, mr_minh_269thichlam2010 thích bài viết này.
  3. lythaiduong87

lythaiduong87 Thành viên cấp 2

Có ai có link down mấy cái project này không
  4. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

5. vsea

vsea Thành viên cấp 3

2 cái trên được cho free trên youtube, bạn cố gắng tìm kiếm

http://turbobit.net/j8ydqj3oei3c/VH_Supernatural.rar.html
    Còn muốn muốn nhạc phù hợp thì chỉ có cách chịu khó chọn bài và biết tinh chỉnh lại chút. Tùy vào project mà chọn nhạc có nhịp điệu phù hợp. Cái này bạn cần làm nhiều thì quen hơn thôi.
  6. Rosy Nguyen

Rosy Nguyen Mới đăng kí

hì... mình cũng đang làm 1 project mà chưa có backround music cho phu hợp nũa.
  7. Trần Dân

Trần Dân Thành viên cấp 1

những cái này dow về thì dùng phần mềm nào để chỉnh lại vậy hả các bác
  8. WINTER WIND

WINTER WIND Thành viên cấp 1

bạn có thể dùng một số phần mềm làm về âm thanh như FL Studio hay Sony
    ACID Music ..vv để tạo ra các bản nhạc như ý. nhưng chưa có kĩ năng thì hơi khó đấy bạn à [-(
    Trần Dân thích bài viết này
  9. Trần Dân

WINTER WIND : Tức là mình phải tạo âm thanh đó hả bác. Em tưởng có sẵn cả âm thanh lẫn hình trong đó rồi mình chỉ việc chỉnh lại hình của mình và chữ của mình thôi ạ
  10. WINTER WIND

Trần Dân mình nói đến làm từ đầu cơ . còn cái Project có sẵn thì đa số đều là After Effect thôi :D
  11. Trần Dân

12. Trần Dân

WINTER WIND Bác giúp em cái đường link của cái video đầu tiên được ko ak. em tìm nhưng sao chẳng thấy đâu cả
  13. WINTER WIND

Trần Dân đưa mail mình gửi cho :D lộn cả topic
  14. Trần Dân

15. Trần Dân

WINTER WIND bác ơi cho em hỏi

cái đoạn clip này là dùng phần mềm Pinnacle Studio 16 nhưng có dùng thêm phần mềm nào nữa ko? đoạn mở đầu của nó em ko thấy có trong phần mềm. bác tư vấn giúp em chứ affte máy em ko cài đc do win 7 của em có 32bit thôi
  16. WINTER WIND

Trần Dân mình cũng ko rõ có dùng thêm phần mềm nào ko vì mình chỉ dùng cái pinnacle trong thời gian ngắn ( ko thích lắm ) còn cái clip trên mình thấy khá lộn xộn .đoạn mở đầu bạn nói chắc là mấy cái hoa lá xanh xanh ấy à. .. cái đó thì dùng Evolution của Copilot và After Effect để ghép thành . chắc chủ clip kiếm đâu ra thôi :-? .
  17. Trần Dân

18. hedaica

hedaica Thành viên cấp 1

Ai có cái project của clip đầu cho em xin với:D
  19. hedaica

hedaica Thành viên cấp 1

Minh không biết hỏi ai , với chổ nào nên vào đây vậy , tình hình là mình mới cài cs6 mà lại thiếu plusgin ,h mình k biết tải vs cài plusgin đó ra làm sao , với plusgin có nhiều loại không ? nếu tải về cài thì tải vs cài nhiều k , các pro chỉ minh vs , mình là mem mới , mong m.n thông cảm @@
    Viết Nhật thích bài viết này
  20. Viết Nhật

Viết Nhật Thành viên cấp 1

Theo mình biết thì một số phần mềm có mẫu trailer sẵn - nghĩa là bạn chỉ cần paste video sao cho phù hợp còn các phần như trasitions hay animations, nhạc nền thì phần mềm đó tự làm cho bạn luôn (như iMovie trên Mac chẳng hạn). Nhưng phần lớn muốn đa dạng về âm thanh thì bạn hãy tìm ở các web nhạc mà đặc biệt là từ các công ty, cá nhân chuyên tạo beat cho phim như Two Steps From Hell (bạn lên mp3 mà tìm nhé mình chưa được đăng link ) chuyên sản xuất nhạc nền cho mấy phim hành động bom tấn của Mỹ. Bạn vào đó mà tham khảo, toàn nhạc nền hay ^^
    hedaica thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn