Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi là nếu học photoshop để thiết kế các mẫu quảng cáo thì nên học những kỹ thuật gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quynh9896, 22/5/13.

Lượt xem: 2,164

1. quynh9896 Mới đăng kí

Vì mình còn phải học nhiều phần mềm nữa nên muốn học những kỹ thuật cần thiết thôi.Cảm ơn nhiều

...
  2. uppp

uppp Thành viên cấp 1

Đó là quá trình từ thấp đến cao ,từ đơn giản đến phức tạp .Nếu bạn nghĩ vậy nên chọn cái khác, thiết kế cho đẹp và ấn tượng thì chỉ "học kĩ thuật cần thiết" là không đủ
    AmateurTZ thích bài viết này
  3. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Nói chung vẫn luôn theo nguyên tắc 2 H :>
  4. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

"cần thiết & cơ bản" thì làm sao mà đẹp & ấn tượng được, là "nâng cao & chuyên sâu" chứ. Nếu như đó là nghề kiếm cơm của bạn.
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Đi đăng kí 1 lớp học đồ họa quảng cáo chuyên nghiệp.
    Dạy 3 môn cơ bản đó là : Corel, Ps, Ai.
    Thời gian 6 tháng.
    Giá từ 5 đến 7 triệu.
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Còn nếu mà dùng Ps để làm quảng cáo k thì bạn chỉ có thể làm NameCard, Brochure, Poster thôi, còn mấy cái to to hơn thì pó tay nhé.
  7. quynh9896

quynh9896 Mới đăng kí

cảm ơn các bạn nhiều.Tại mình thấy ở trung tâm dạy thời gian ngắn nhưng học viên lại có thể đi làm nên mình tưởng là họ chỉ dạy những cái cần thiết thôi giống như là làm về quảng cáo thì không cần học sửa ảnh cũ hay lên màu cho ảnh trắng đen...Chắc là mình nhầm
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn