Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi lỗi cài photoshop và AI?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi shan123vn, 6/1/14.

Lượt xem: 2,174

1. shan123vn Mới đăng kí

1. Lúc đầu khi mình dùng bản AI cũ thì khi dùng lâu lâu một thời gian chỉ cần mình quét chuột là AI đơ mất 3s rồi tự động đóng ngay lập tức, mình không hiểu lỗi này là lỗi gì?
    2. Khi down bản AI mới về để cài lại thì không hiểu tại sao photoshop lại bị xóa, cài lại photoshop thì AI lại bị xóa.
    Lực ất tòng tâm, hi vọng các chuyên gia ra tay cứu giúp :D

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nó có thông báo lỗi gì ko thớt? Cái lý do đơ 3s xong tự tắt có thể do máy cấu hình quá yếu :-?
    Tý Ngáo, Hà Bơshan123vn thích bài viết này.
  3. shan123vn

shan123vn Mới đăng kí

mình cũng đoán là do máy bị tiêu tốn tài nguyên quá nên thế, nhưng ko hiểu sao lúc mình quét chuột trên trình duyệt cũng bị như Illus luôn.
    Nó tự tắt ko có t.báo gì :D
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Trước đây có thế không hay là bây giờ nó mới phát sinh ra cái lỗi này hả thớt :-? Có thể là do xung đột hoặc virus gây ra cũng nên ý :-s
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  5. shan123vn

shan123vn Mới đăng kí

à, bị lâu rồi nhưng chỉ cần khởi động lại máy là hết, sau đó mình nghĩ chắc tại bản cũ nó bị vấn đè nên mình cài lại từ đầu thì photoshop bị xóa mất, cài lại photoshop thì AI lại bị xóa. Dị vãi :-ss
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thế chưa cài lại hệ điều hành sao? Thử cài lại xem thớt ạ. Mấy cái lỗi thuộc IT này mình không có rành lắm :-s.
    Tý Ngáo, Hà Bơshan123vn thích bài viết này.
  7. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

xóa cả 2 soft luôn rồi cài lại :D
    shan123vn thích bài viết này
  8. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

mình cài bằng cả bộ Master Suite luôn nên không thấy lỗi gì cả, cậu nên thử xem :">
    shan123vn thích bài viết này
  9. shan123vn

shan123vn Mới đăng kí

ZinP cho mình hỏi cái bộ master suite đấy có illus ko? vì mình tìm thì chỉ thấy CC mới có Illus còn Cs6 thì không có, mà mình thì chỉ quen dùng CS6 :D
    tks bạn nhiều!!
  10. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

có chứ, Master Suite mà, có cả Ae, Pr, Id,.. có thể lựa chọn phần mềm mình thích để cài đặt, không nhất thiết phải cài hết :D

Ủng hộ diễn đàn