Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi vấn đề lỗi về chuột và phím tắt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi toandaigiabg, 30/4/13.

Lượt xem: 2,865

1. toandaigiabg Thành viên cấp 1

-Mình vừa gặp phải một lỗi,hôm nay khi đang dùng photoshop thì bỗng máy mình đơ,sau đó mình có restart và vào photoshop thao tác và tình cờ phát hiện lỗi:
    -Khi ấn giữ phím cách và dùng chuột trái di chuyển thì bị giật cục và chuột không di chuyển nữa sau 1 quãng,bình thường mình làm thế cũng vẫn di chuyển chuột trái bình thường.
    Tương tự với phím Alt + chuột trái,nếu giữ phím Alt và di chuyển chuột trái cũng giật cục và không di chuyển nữa.
    -Máy tính báo lỗi file gì đó có liên quan đến file ( rundll32.exe ) mình đã thử sửa nhưng không được.
    -Đã Ghost nhưng vẫn bị lỗi này ~X( (chỉ còn thiếu nước cài win thôi:(()
    -Sang thử máy các bạn khác ở phòng trọ thì không bị vẫn mượt mà lắm.
    -Cho mình hỏi đây là lỗi gì:(( các khắc phục được không,đang quen làm thế kia,h nó thế này làm sao chỉnh sửa được Photoshop

...
  2. toandaigiabg

toandaigiabg Thành viên cấp 1

mình đã cài lại win và kết quả là vẫn bị vậy,không ai biết cách khắc phục ak:|
  3. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Bạn cho biết cấu hình máy, phiên bản win và PTS đang dùng?
  4. toandaigiabg

Mình dùng win 7 Ultimate và dell core i5 inspiron ,photoshop cs5 .Mình đã cập nhật cả driver nhưng vẫn bị.
    Khi giữ phím Alt hay giữ dấu cách,không chuyển chuột trái dc,mọi khi mình vẫn làm vậy dc :| không hiểu nữa
  5. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Nếu bạn đã thử ghost lại mà vẫn bị thì chắc chắn ko phải do lỗi thiết lập PTS đc nữa rồi
    Đây có thể là do lỗi của bản win bạn đang dùng. Mình đoán thế vì ko có bản nào vừa cài/ghost xong màk đã lỗi rundll32.exe cả

và như bạn nói là thử ở các máy khác đều ko bị, vì Alt là 1 phím khá quan trọng vs PTS màk ko thể giữ thì còn làm ăn gì?

Trước hết, bạn hãy thử tải 1 số chương trình sửa chữa registry về dùng xem thế nào?
    Sau đó thử cài KIS quét full hệ thống lại 1 lần nữa.

Hoặc có thể có 1 nguyên nhân đơn giản hơn, 1 phím nào đó bị kẹt dẫn đến tình trạng này?
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cài lại win xem?
  7. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

toandaigiabg bạn cho xin cái hình ảnh hoặc cái dòng máy tính thông báo lỗi rundll32.exe
  8. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

máy mình đơ,sau đó mình có restart <-- Dự là lỗi liên quan tới phần cứng của máy chứ không đơn giản là phần mềm nữa
    Bạn đã thử dùng 1 con chuột hoặc bàn phím khác để thử chưa ?
  9. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Đáng nhẽ khi phát hiện lỗi bạn xài sysRestore xem có sửa đc k đã rồi hãng ghost. (thường thì sau khi restore thì máy về tình trạng trước khi lỗi, nếu vẫn lỗi thì phần lớn là do phần cứng)
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nếu mình không nhầm thì cái này do Driver gây nên.
  11. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Cài lại mà vẫn bị thì chắc do phần cứng rồi, lúc trước bàn phím lâu bị dính phím. Dùng Sothink SWF Quicker, mỗi lần dùng chuột kéo vật thể thì nó chạy đến tọa độ khoảng vài triệu.
  12. toandaigiabg

cám ơn các bạn,sau khi đã dùng đủ mọi cách sửa lỗi thì vẫn không được,mang ra bảo hành cho nhanh vậy.Chụp lại thì không được vì lúc lỗi nó xuất hiện có 1 lần thôi,mình chỉ nhớ nó có nhắc đến rundll32.exe chứ không biết nó làm sao và ghost luôn.
  13. toandaigiabg

đã up đủ driver full luôn vẫn bị bạn ak
  14. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

toandaigiabg Bạn đã mang ra bảo hành và khắc phục được chưa ?
  15. toandaigiabg

cám ơn bạn @hung-tran-van.36 ,tự dưng nó khỏi khi mình đang painting vào tầm chiều nay bạn ak:| Máy laptop của dell dùng dc có 4 tháng mà nó cứ thỉnh thoảng xuất hiện lỗi,mình vẫn phải bảo hành vào thời gian gần nhất .
  16. toandaigiabg

Nghe thì có vẻ vô lý nhưng đúng là như thế,mất đúng 1 ngày ,khỏi luôn:|.
  17. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Có thể máy bác bị dính virus làm mất file rundll32.exe rồi, bác không nên cài lại win bình thường mà phải format ổ đĩa xong mới cài lại.
  18. toandaigiabg

mình rất cẩn thận trong việc cắm usb và down phần mềm,phần mềm diệt virus tuy chỉ là Microsoft security essentials nhưng hễ có virus là nó chặn,quét cũng không có virus,mình nghĩ do phần cứng thôi
  19. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

chụp ảnh lại xem thử bạn ơi
  20. toandaigiabg

Mình có nói là nó chỉ hiện đúng 1 lần cái bảng lỗi rồi sau đó mình ghost thì làm gì còn mà chụp :|,hiện tại máy mình đã dùng dc lại bình thường.Cám ơn các bạn đã quan tâm:)
    Jason B thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn