Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về place ảnh trong Indesign :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi Yen Cao, 6/2/13.

Lượt xem: 29,054

1. Yen Cao Mới đăng kí

Mấy bạn ời cho mình hỏi trong Indesign, khi mình place 1 ảnh nào đó vào thì ảnh cứ bị giảm chất lượng, rất bể so với ảnh gốc. Có cách nào để nó giữ nguyên chất lượng ảnh gốc ko? :(

...
    Huyên Bôbe thích bài viết này
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Bạn thử open rồi kéo vô thử xem.
    Yen Cao thích bài viết này
  3. thinhtk

thinhtk Thành viên cấp 2

không sao đâu bạn ơi, bạn làm kiểu gi đi nữa thì khi đưa vào cũng vậy ak.Bạn chỉ cần xuất ảnh ở độ phân giải 300dpi là ok rồi còn khi place vào thì không sao trông nó xấu vậy chứ bạn thử xuất ra file ảnh or pdf mà xem vẫn ok.
    Yen Cao thích bài viết này
  4. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

Đúng rồi. Cảm ơn bạn Thinhtk nhé!
  5. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

do đặt chế độ view trong indesign, nó mặc định là view chất lượng thấp để tăng tốc độ làm việc, còn khi export thì nó sẽ export theo độ phân giải mình đặt ra
    Huyên Bôbe, Dương Đức SơnYen Cao thích bài viết này.
  6. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

Mình thấy chế độ đó rồi. cảm ơn bạn hth02x1
    hth02x1 thích bài viết này
  7. santanhu007

santanhu007 Mới đăng kí

Cho mình hỏi, mình đang xài thử indesign 5.5, mình dàn trang và thay đổi màu của "page" trong mục Swatches rồi, nhưng khi Export (Ctrl+E) thì nó vẫn là background màu trắng. Mình phải làm cách nào để theo đúng background mình chỉnh?
  8. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Cái đó là do độ phân giải của ảnh mà bạn kéo vô thôi mà hoặc do bạn đặt chế độ xem thấp :))) quan trong là đường lick của nó đừng đem đi lung tung thôi
  9. trăng khuyết

trăng khuyết Thành viên cấp 1

cho mình hỏi về việc cắt hình trong photoshop rồi place vào indesign, khi mình tô stroke nó lấy đường viền bên ngoài , có cách nào tô mà lấy theo đường path không nhỉ??
    bạn nào giúp mình với , đang cần gấp
    cảm ơn nhiều nhiều luôn
  10. mainguyen0512

mainguyen0512 Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi: Mình chèn ảnh vào, đã dùng lệnh fitting content with frame rồi nhưng ảnh cứ bị mất 1 góc, dù kéo thế nào cũng k vừa với khung. Ai đó có thể giúp mình với! Cám ơn mọi người.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn