Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về từ khóa của stock

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ► HN3T.Love, 12/6/15.

Lượt xem: 2,556

1. ► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Chào mọi người buổi sớm

Mình là người mới nên có hơi nhiều thắc mắc, mong mọi người giúp đỡ.
    Cho mình hỏi là những tấm ảnh như thế này ta có thể tìm stock từ đâu và từ khóa cho stock kiểu như vậy là gì ?

Chân thành cảm ơn mọi người.

...
  2. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

3. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Ý mình là ảnh nền khi chưa gõ text ấy.
  4. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Ảnh nền thì cứ theo chủ đề mà tìm thôi, tình yêu, tình cảm, trai gái gì đấy là ra mà :-?
    ► HN3T.Love thích bài viết này
  5. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

ảnh thời trang, ảnh đen trắng, ảnh cảm xúc.... mấy cái này thì làm sao có từ khóa cụ thể
  6. ► HN3T.Love

Dạ, dạ em cảm ơn 2 bác đã giúp đỡ. Tại muốn làm thử photo quote mà ko biết kiếm ở đâu stock :(
  7. amyour19xx

cái này thì bạn lướt trên mấy trang ảnh rồi thấy cái nào thích thì tải về mà làm, chắc bạn không định làm ảnh full HD chất lượng trên 5mp đâu nhỉ
  8. ► HN3T.Love

Đúng vậy, mình làm để đăng lên fanpage thôi, tìm trên freepik toàn ảnh cây cối chứ không có giống như trang blogtamsu. Không biết họ lấy ảnh tình yêu dạng như thế ở đâu, mình tìm trên google bằng đủ từ khóa như " tình yêu, chia tay..... " mà cũng không ra nên mới lập topic hỏi :(
  9. amyour19xx

10. amyour19xx

Ngoài ra nếu search bằng google hay các trang tìm kiếm khác thì tiếng anh là 1 điều cần thiết và là thế mạnh. Ví dụ từ khóa "Hug Love" bạn sẽ có kết quả
  11. ► HN3T.Love

Chân thành cảm ơn amyour19xxtoanlove371 rất nhiều. Mình sẽ tìm thử, chúc các bạn 1 ngày cuối tuần thoải mái.
    toanlove371amyour19xx thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn