Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho xin phần mềm chặn download

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi crhanh, 29/10/13.

Lượt xem: 7,546

1. crhanh Thành viên cấp 2

Tình hình là mình đang ở cùng phòng với 1 thằng "trời đánh", cũng thuộc dạng gà mờ công nghệ.
    Mình xài pc mạng dây, nó xài laptop dcom.
    Trước mình mới lắp mạng, nó suốt ngày dùng chùa, cứ hở ra mình đi vắng thì nó lại bật máy lên on fb, lướt web, bla, bla,... và rước cả đống thứ linh tinh vào máy. Mình thì mình hay nể người nên ko tiện nói thẳng.
    Dù mình đã tạo cho nó 1 acc win hạn chế và dặn nó vô trang nào mà thấy Chrome với avast cảnh báo thì close ngay, nhưng chả bao h nó nghe. Rồi có lần win mới cài lại, chưa kịp lập acc cho nó nên dặn nó cấm sờ lần vào máy. Nó vừa on fb vừa gật gật ừ ừ. Rồi mình vừa đi khỏi nó ở nhà đập phá.
    Mình ức quá, mở email chứa pass fb của nó (trước con keylog gửi) ra rồi vào đăng cái ảnh nó nude 80% lên tường. Thế là từ đấy nó ko dám sờ mó máy mình nữa.
    Bẵng 1 thời gian, sau nửa tháng 3g tăng giá. Nó kinh quá xin mình "nối lại tình xưa". Mình động lòng thương cảm nên chấp nhận. Nhưng sau 2 ngày cho nó dùng, nó down đủ thứ nào là nhạc, phim rồi game, soft chất đầy máy. Win mình đag lỗi ko tạo đc acc hạn chế, nên đành cho nó acc admin, nên nó cài cái đống .exe kia loạn xạ lên làm máy lag lên lag xuống liên tục.
    H mình qđ chỉ cho nó down 1 số file nhất định như ko biết dùng pm nào, mong m.n tư vấn. Vd đặt chỉ cho down mp3 thì chỉ cho down mp3, đặt ko cho down exe thì ko đc down exe.

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Set 1 cái password lúc khởi động máy để sign-in là xong ! Đếu cho nó dùng nữa.
  3. kubosiro

kubosiro Mới đăng kí

Thứ nhất theo như bạn nói thì ôg bạn quý hóa đó có laptop, sao không chia cổng ra cưa tiền mạng.
    Thứ 2 bạn có thể đặt Pass cho Avast để khi có cảnh báo thì họ không tắt đi được (nhớ để Avast tự xử lý khi gặp Vir)
    - Chỉ biết có cái phần mềm chặn file cài đặt, tức là không cho cài pm mới vào máy, nhưng dễ gây lỗi, không nên dùng
  4. zZprof

zZprof Mới đăng kí

ra ngoài tiệm mua cái dây net 20k về là xong. Cuối tháng tiền mạng cưa đôi

Ủng hộ diễn đàn