Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chọn lens cho canon 60D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi thuythu.duong, 3/8/13.

Lượt xem: 4,190

1. thuythu.duong Mới đăng kí

Anh chị em tư vấn giúp nên chọn lens nào cho phù hợp: Tớ rinh em 60D cùng ống 18-135. Hôm rồi mới đón thêm em 24-105 nữa, giờ có cần thanh lý 18-135 đi k. Bi giờ tớ muốn tập tành học chơi chân dung, Anh chị em vui lòng tư vấn hộ tí. Tớ thik hàng canon nên toàn sắm ở LBM thôi, nếu CZ mà chất lượng cao hơn cũng đc, k ngại giá cả cho lắm, và ống CZ thì mua ở đâu? Với lại xin học chụp chân dung ở đâu thì hay nhất, nhớ chỉ giúp tớ với nhá!
    Tks m.n nhiu!

...
  2. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Mua 85f1.8 tha hồ chân dung, nếu bạn có điều kiện thì cứ mua hàng LBM :))
    Mình toàn mua hàng xách tay chưa thấy hỏng hóc j luôn =))
  3. thuythu.duong

thuythu.duong Mới đăng kí

jynftu: ok, tks cậu nhiều!
    vui lòng cho tớ hỏi thêm về ống CZ 50f1.4? Cậu thấy thế nào?
  4. thuythu.duong

thuythu.duong Mới đăng kí

Văn Trần: Cậu cho ý kiến về ống 50f1.4 nhé. Tớ k biết liệu nó có ok lắm k?
    với lại cậu biết gì về CZ chỉ tớ với, chưa chơi ống này bao giờ.
    Tks!
  5. Toan Flamingo

Toan Flamingo Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi thớt lens 24-105 gắn lên 60D có ổn ko bạn? Mình cũng tính mua 1 con mà nghe nói nó phù hợp với máy FF hơn.
    P/s: Mình cũng xài 60D nên phân vân quá/:)
  6. thuylan016

thuylan016 Mới đăng kí

Sig-ma 17-55 2.8 good len <3
  7. ngoclinh93

ngoclinh93 Thành viên cấp 1

lens 70-200 dc do

Ủng hộ diễn đàn