Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chữ bị cách trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kid_qx2, 14/10/13.

Lượt xem: 10,110

1. kid_qx2 Thành viên cấp 1

Xin chào chư vị tiền bối. Chả là hôm nay rảnh rỗi Download Cs4 về nghịch một tí, nhưng lại có tí trục trặc không biết cách khắc phục thế nào nên đành phải tạo Topic để xin ý kiến của chư vị tiền bối. Tình hình là khi e viết lên ảnh (hoặc coppy từ Word sang) thì toàn bị như thế này (trong ảnh), trong khi đó bên word vẫn bình thường, ko bị cách chữ như trong Photoshop. Cao nhân nào cho em hướng giải quyết với nhé.
    Xin chân thành cảm ơn :)

...
  2. yeulacuoi1116

yeulacuoi1116 Thành viên cấp 1

vào window > character> có phần chình khoảng cách giữa các ký tự
    kid_qx2 thích bài viết này
  3. kid_qx2

kid_qx2 Thành viên cấp 1

Vâng, tks bác, để em thử xem thế nào
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Chọn thông số là "0" trong ô này là được :like:

kid_qx2 thích bài viết này
  5. kid_qx2

kid_qx2 Thành viên cấp 1

tks các bác. E làm theo và đã thành công :)
  6. hoan0208

hoan0208 Mới đăng kí

Em cũng đang lỗi đúng như thế này( Dù đã chỉnh window > character>). Mong các bác hướng dẫn cách sửa. Em cám ơn rất nhiều
  7. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

tracking tận 580 thì ko giãn ra mới lạ
    hoan0208 thích bài viết này
  8. hoan0208

hoan0208 Mới đăng kí

Bác có thể chỉ em chỗ sửa được không ạ?, @@~ em còn hơi non tay

Ủng hộ diễn đàn