Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chủ đề Hỏi về Corel Draw X7

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi tran_thom, 25/4/14.

Lượt xem: 21,491

1. tran_thom Thành viên cấp 1

Em có thấy thông tin và nhiều bài viết về download Corel X7, em đã tải về nhưng chưa cài đặt. Các vị sư huynh dùng rồi cho em xin ý kiến về em X7 này với ạ. Nó có những ưu nhược điểm gì tốt hơn X6 và X5 ah? Vì em đọc trên wikipedia thì nó ca ngợi X5 mà chẳng thấy có thông tin về X7 mấy. Hơn nữa, những yêu cầu cấu hình của X7 đối với máy ntn ạ? Túm lại là các vị sư huynh cho em xin cái đánh giá tổng quát nhất về X7 với ạ. :)

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nó thêm 1 số chức năng thôi. Corel thì quen dùng phiên bản nào thì dùng thằng đó hay hơn vì thấy vòng vòng cũng có nhiêu đó bạn à.
  3. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

hay hơn là bản càng cao thì mở file EPS càng nhanh :D. mà hình như x7 mở chậm hơn x6 thì phải. còn giao diện x7 dần dần giống với ai hơn. nói chung là corel chán tập 1
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

CD X7 mình mới dùng họ siết chặt hơn về vấn đề bản quyền. ví dụ như hiện tại mình không sử dụng được vector pattern fill , Insert QR Code, còn nữa không thì mình không biết vì chưa có thời gian test. X7 không chậm chút nào. cấu hình thì bạn lên trang chủ đọc, không biết có hacker nào pro có thể có key ngon cho mình.:3 . X7 vs X6, X5 thì phiên bản cao hơn thì họ sẽ có những tính năng mới,
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

có có key x7 mà. thấy dần dần nó bắt chước Ai qua nên không thích.
  6. Jos Skeleton

Jos Skeleton Thành viên cấp 2

mình thường xài Ai, nên khoái X7 nhất ở chỗ nó tương thích với file Ai hơn, mấy cái khác thì không xài thường nên k biết
    Gia Kiệt thích bài viết này
  7. bathanh

bathanh Mới đăng kí

cài corel x7 được 1 ngày rồi gỡ, dùng x6 vẫn ổn định hơn. Không hiểu sao mình lưu file x7 thì bị lỗi màu
  8. Cao Quý 266

Cao Quý 266 Thành viên cấp 1

À các thím cho em hỏi luôn, sao Corel x7 không cài được trên win 8 nhỉ ? Em cài nó hiện lên cái bảng trắng xóa thấy cái khung vuông nhỏ để tích với 2 cái ô, còn đâu chả thấy gì nữa hết. Ấn vào cũng không có phản ứng.
  9. tran_thom

tran_thom Thành viên cấp 1

Vâng, Em cảm ơn các vị huynh đệ đã chỉ giáo. Em nghe đã tải về và sẽ dùng thử xem sao. :D
  10. quehuongnamtan

quehuongnamtan Thành viên cấp 1

x7 máy phải cấu hình cao hơn thôi, ko thì lag<:-P
  11. khangdeptrai

khangdeptrai Mới đăng kí

minh chưa xài x7 nhưng chắc chắn sẽ khác bởi nhiều chức năng được nâng cao, hiệu ứng nâng cao.Hiện nay mình vẫn xài X3 do mình xài quen nên chưa dùng X7 nữa
  12. hunglonggb

hunglonggb Mới đăng kí

Corel X7 vẫn cài bình thường trên windows 7,8,8.1 và 10 nhưng có điểm mình không thích đó là phần cài đặt hotkey bị lỗi, khởi động chậm..tính năng của nó mình thấy mỗi cái mới là làm việc trên nhiều màn hình...
  13. mfhdesigner

mfhdesigner Banned

dùng x7 nhé, vi no là cao nhất tương thích với mọi file :)
  14. Cônng ty phần mềm Dsoft

Cônng ty phần mềm Dsoft Mới đăng kí

yêu cầu hệ thống Corel X7 :
    Microsoft Windows 8/8.1 (32-bit or 64-bit editions), Windows 7 (32-bit or 64-bit editions), all with latest service packs installed
    Intel Core 2 Duo or AMD Athlon 64
    2 GB RAM
    1 GB hard disk space (for installation without content)
    Mouse, tablet or multi-touch screen
    1280 x 768 screen resolution
    DVD drive (required for box installation)
    Microsoft Internet Explorer 8 or higher
    Internet connection required for Membership and Subscription services, installing updates and access to some features, including the Content Exchange, QR code tools and ConceptShare
  15. haivn1086

haivn1086 Mới đăng kí

Sao không đánh được tiếng việt, trong corel x7, Ví dụ như: Nguyễn thì ra Nguye4n
    t_design thích bài viết này
  16. haivn1086

haivn1086 Mới đăng kí

Có ai biết Corel X7 tính năng Insert QR code và Validate Barcode sao không thực hiện được
  17. vosulahan

vosulahan Thành viên cấp 1

tình hình mình cũng đang mới vào nghề
  18. vosulahan

vosulahan Thành viên cấp 1

cài hoài sao nó cứ báo error 1 cho x7 và x6

Ủng hộ diễn đàn