Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Chú ý] Vấn nạn nhờ vả đang diễn ra tràn lan trên diễn đàn cần phải xem xét lại

Chủ đề thuộc danh mục 'Thông báo chung' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 27/7/12.

Lượt xem: 14,928

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Diễn đàn được lập ra với tiêu chí hàng đầu là giao lưu học hỏi tất cả các vấn đề liên quan đến thiết kế đồ họa, tuy nhiên sau hơn 1 tháng thành lập mình nhận ra 1 thực trạng đáng buồn là tình trạng nhờ vả làm ảnh dùm đang xảy ra tràn lan trên diễn đàn của chúng ta!

Box Nhờ vả - Giải đáp - Thảo luận của Photoshop được mở ra để các bạn có những thắc mắc liên quan đến Photoshop, bạn có bất cứ khúc mắt nào không hiểu thì hoàn toàn có quyền lập nên 1 topic và hỏi, với điều kiện câu hỏi phải rõ ràng thì chắc chắn sẽ có người vào giải đáp giúp bạn. Nhưng thực tế đáng buồn là nhiều người tham gia diễn đàn chỉ với mục đích nhờ vả làm ảnh giùm và đó thực sự không phải là tiêu chí làm việc của diễn đàn Designer Việt Nam, diễn đàn lập ra là để anh em designer và những người đam mê tham thích đồ họa tham gia, mình không hoan nghênh những bạn chỉ biết ỉ lại và nhờ vả vào người khác, không hề có tinh thần học hỏi?

Đồng ý là diễn đàn mới lập ra và cần có 1 lượng member nhất định, tuy nhiên mình cần chất lượng hơn là số lượng! NHƯNG trong thời gian này mình vẫn sẽ cho phép các bạn có quyền lập topic nhờ vả làm ảnh dùm nhưng ở mức độ không quá tràn lan và lạm dụng, nhưng mình cũng xin nói luôn là sau khi diễn đàn đã ổn định và đưa ra đầy đủ hướng dẫn cũng như nội quy, mình sẽ chính thức ra quy định hạn chế không đăng những topic nhờ vả làm ảnh hay nhờ làm bất cứ điều gì trong box Thảo Luận của Photoshop nữa, box này chỉ để dành post những thắc mắc liên quan đến Photoshop mà thôi.

Nói như thế không có nghĩa là cấm tuyệt đối làm ảnh dùm, mà hằng tháng sẽ có 1 topic riêng tổng hợp những yêu cầu nhờ vả lại, và ai muốn nhờ làm giùm cái gì thì post vào topic đó mà không được phép mở riêng topic, nếu tự ý mở sẽ bị delele và nhắc nhở trong Profile.

Đó là kế hoạch mà mình sẽ áp dụng trong thời gian sắp tới khi diễn đàn đã bắt đầu đi vào nề nếp rõ ràng và tuyển đầy đủ ban quản trị tâm huyết nhất. Dự kiến là sẽ trong 1 tháng nữa, cho nên thời gian này các bạn vẫn còn quyền post topic làm ảnh dùm, và những ai có lòng tốt sẽ làm giúp các bạn.

Update thêm: có thể mình sẽ thêm 1 phương án khác, nói chung là sẽ giảm thiểu tình trạng vào forum chỉ thấy toàn topic nhờ vả!

Hi vọng quy định này sẽ không làm nhiều bạn bất mãn, vì đứng ở vị trí là 1 người đam mê học hỏi đồ họa khi tham gia diễn đàn họ chỉ thấy toàn những topic nhờ vả làm ảnh giúp thì liệu họ có hứng thú tham gia diễn đàn không khi mà chẳng có bài viết nào để họ học hỏi? Mình muốn là các bạn hãy đóng góp những bài viết chia sẻ kinh nghiệm của mình về thiết kế đồ họa cũng như những thắc mắc về đồ họa để chúng ta cùng nhau thảo luận chia sẻ, giải quyết vấn đề thay vì ỉ lại vừa dựa dẫm vào lòng tốt của người khác :)

...
    Shenvi, uttran990, dinhanhkhoi37 người khác thích bài viết này.
  2. Chíp Siêu Nhân

Chíp Siêu Nhân Thành viên cấp 1

3. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nên tự thân vận động, ăn gạch vỡ đầu vài 3 lần là lên tay ngay.
    trucict, Trần Thành LợiT.Optimus thích bài viết này.
  4. vuhamy

vuhamy Thành viên cấp 1

Tiện đây cho mình hỏi là Vietdisingner mở được bao lâu rồi ? (mình mới tham gia nên cũng chưa rõ..) :-/
  5. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Đọc cho kĩ đi bạn #-o
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

4rum có từ 19/06/2012

vuhamy thích bài viết này
  7. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Vâng, đây là hình ảnh người đàn ông của thế kỉ hăm mươi mốt với tư thế dạng háng khi giặt quần áo. Great Man! :D
  8. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Đã có 1 topic về quy định nhờ vả nhưng nó đã đi vào dĩ vãng ;))
  9. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

vâng :) e sẽ cố gắng làm theo
  10. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Cũng tại 2 chữ "nhờ vã" đấy. Sửa tên box lại thành "CẤM nhờ vã- chỉ giải đáp và thảo luận" chắc được hơn nhỉ...:D
  11. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

=)):)) Từ khi Tham gia chưa nhờ đc phát nào :D Hôm nào nhào vô xem cái Box đó như thế nào =))
  12. manhduc384

manhduc384 Thành viên cấp 2

Gì chứ ai nhờ vả ở box mình thì mình sẽ giúp nhiệt tình :>, không keo kiệt như box PTS đâu :-"
    Khanh Linh thích bài viết này
  13. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

:)) cái ảnh này đâu phải a DƯ đâu ? =)) mà e cũng ko biết người trong ảnh là Nam hay Nữ nữa, nhưng theo đôi dép "bác Hồ" chắc là Nam :))
  14. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Ass min của 4rum ta đấy, Dư đại hiệp!
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  15. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

:)) Đúng rồi, phải thế chứ |-) Nhiều lúc nhờ vả như ép ấy, thấy sợ. Nhờ xong nhận xong là zông tuốt không biết mặt mũi cái đứa làm hộ là như nào |-)
  16. Xuân Tín

Xuân Tín Thành viên cấp 1

quá chuẩn, mỗi lần lên 4rum thấy toàn, anh ơi giúp em blend cái ảnh này, blend xong đi mất xác luôn
    >:D<
    Tử Sa thích bài viết này
  17. tuanphongkt

tuanphongkt Thành viên cấp 2

"Nhờ vả là một nét văn hóa, nhưng nhờ blend và sửa ảnh tràn lan là một thảm họa" =))
    Khanh Linh, Trần Thành LợiTử Sa thích bài viết này.
  18. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Không nhờ thì cạp đất mà tán gái à.
    Một bộ phận không ít nhờ vả chỉ để đem đi ba hoa với bạn gái, một dạng lấy le thôi :))
    tieuquayhpChíp Siêu Nhân thích bài viết này.
  19. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Tán kiểu đấy đâu có bền :)) Mà trúng phải em nào hiểu biết về vấn đề này em ý bắt đầu hỏi han thì có mà cạp đất mà tán :)) Tán gái bằng cách lấy le mà dễ à ;))
  20. Eminem

Eminem Cựu quản trị

nó vặn cho mấy câu mà tắc tịt thì nhục phải biết.
    Gái hỏi mình biết PTS ko ? mình bảo ? Ờ, cũng biết cách vào và mở file ảnh/ :))

Ủng hộ diễn đàn