Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chụp ảnh kiếm tiền.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nguyễn Gia Khang, 13/3/14.

Lượt xem: 6,050

1. Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Như tít ạ. Chắc vấn đề này cũng ko còn xa lạ nữa rồi, nhưng mà em là người mới cũng có chút kỹ thuật yếu kém nay muốn xách máy đi kiếm tiền. Em xin thắc mắc là khi mới cầm máy đi chụp kiếm tiền mọi người lấy phí bao nhiêu 1 bộ ảnh vậy ạ, và cho đến lúc chụp chắc tay cho ra bộ ảnh chất lượng thì các bác lấy phí bao nhiêu cho 1 bộ. Em muốn tham khảo trước để dễ làm việc với khách hơn ạ.

...
    G Dinny thích bài viết này
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Bạn có thể up những ảnh bạn thấy tốt nhất của mình lên để mọi người có thể đánh giá :v
    Hoàng PRDNguyễn Gia Khang thích bài viết này.
  3. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Ryan Lee mạng nhà mình mấy bữa nay có vấn đề up ảnh lâu quá bạn chịu khó vào mấy link này dùm mình với :-ss.
    Dưới đây chỉ có vài tấm mình chụp cho bạn mình lúc đi chơi chứ ko có retouch hoàn chỉnh, bác nhận xét giúp ạ

https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd....0x720/1941455_597707783649076_475243901_o.jpg

https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd....x720/1782553_599611246792063_1855171694_o.jpg

https://fbcdn-sphotos-g-a.akamaihd....0x720/1888841_598910033528851_281569520_o.jpg

https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd....0x720/1911273_590419194377935_671812808_o.jpg
  4. DinhKan

DinhKan Thành viên cấp 1

Bạn chụp chưa chắc lắm, học hỏi thêm kĩ thuật
    Kiếm tiền cũng hơi khó nếu bạn chụp chưa ổn, bạn chỉ đc 1 khách là đã chạy mất dép rồi. Cố gắng và chúc bạn thành công
    Nguyễn Gia Khang thích bài viết này
  5. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

Với hiện tại thì 1 bộ ảnh bạn chụp cho khách bạn nên cho khách thêm tiền xăng xe nữa :)
  6. ngocbkvn

ngocbkvn Thành viên cấp 1

Như này đi...
    +200k/1 buổi chụp 1 người (tất cả file ảnh gốc/20 pts)
    +300/1 buổi chụp 2 người (tất cả file ảnh gốc/40 pts)
    +400k/1 buổi chụp 3 người (tất cả file ảnh gốc/60 pts)
    +500k/1 buổi chụp 4 người (tất cả file ảnh gốc/80 pts)
    +gói chụp couple không kèm trang phục 300k/buổi (tất cả file ảnh gốc/20 file pts)
    Còn nếu run tay thấy minh chụp còn non ko dám lấy hơn thì như này:
    +100k/1 buổi chụp 1 người (tất cả file ảnh gốc/8 pts)
    +150k/1 buổi chụp 2 người (tất cả file ảnh gốc/16 pts)
    +200k/1 buổi chụp 3 người (tất cả file ảnh gốc/30 pts)
    +300k/1 buổi chụp 4 người (tất cả ảnh gốc/50 pts)
    +Gói chụp couple không kèm trang phục 200k/buổi (tất cả file ảnh gốc/20 file pts)
  7. Nguyễn Gia Khang

Tks các bác
  8. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Dạo này nghệ chụp ảnh xuống 1 trầm trọng, buồn cho 1 loại hình nghệ thuật chứa đầy niềm đam mê.
    Mình chụp củng ko gì gọi là đẹp nhưng nếu mấy ảnh bạn up lên cho Ryan Lee xem mà được xem là sản phẩm tốt và muốn kiếm tiền từ nghề này thì thấy bạn nên chăm chỉ rủ cô bạn của mình đi luyện thêm 1 t/gian nữa hãy kiếm tiền thì tốt hơn cho bạn và khách hàng của bạn ak.
  9. Trùn Lửa

Trùn Lửa Thành viên cấp 1

lucyfer vãi cmt .... =))
    bác thớt chơi nhiếp ảnh đc bao lâu rồi?
    lucyfer thích bài viết này
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

lucyferHoàng PRD thích bài viết này.
  11. unnet

unnet Thành viên cấp 2

sao ảnh bác chụp nois nhiều thế @@! chụp thế này ko khéo phải cho tiền mode thêm ý bác ạ :)
  12. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

ảnh còn nghiệp dư lắm, chụp phong cảnh nên chụp toàn thân, canh mod ở giữa ảnh, nên lấy không gian rộng để sau này còn có mà chỉnh sửa, blend cũng dễ
  13. Nguyễn Gia Khang

gạch đá thế này phải luyện tập nhiều rồi :))
  14. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:( ngày nay điện thoại có công nghệ cao chụp cũng net + photoshop nhiều teen biết sử dụng + thêm các teen không phân biệt được chất lượng ảnh DSLR vs smp ! mấy bữa mình quảng cáo chụp ảnh ngoại cảnh giá rẻ trên FBook và vài cái rao vặt có nhiều cái cmt rất buồn như thế này:

" bây giờ có Smp rồi với ai mà chẳng biết pts nữa mà phải thuê thợ tự chụp còn hơn "

hay :
    " lumia vô đối "
    " máy của chị có to không "
    " chụp 1 album 200k thì phải rửa chứ lấy file làm... gì "

nghề ảnh bây giờ khó khăn hơn nhiều mình nghĩ một phần photoshop quá phổ biến + Smp quá hiện đại làm ảnh hưởng nhiều ; ko biết sau này thế nào ! ngoài chụp dịch vụ cưới ra còn lại các dịch khác ngày càng héo mòn :(
    thinhhp, Ryan LeeNguyễn Gia Khang thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn