Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chụp linh tinh :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi New Orleans, 29/6/13.

Lượt xem: 1,954

1. New Orleans Thành viên cấp 2

Mới vác con máy về, cũng lần đầu cầm máy luôn :)) nên buổi tối ra uống nước dừa hóng gió, tiện thể chụp vài pô, chứ cũng chưa có kinh nghiệm gì lắm về bố cục ảnh hay là cân chỉnh các thứ, chụp cảm tính lắm chính :D

...
  2. JKP

JKP Thành viên cấp 2

out nét hết rồi bạn
    New Orleans thích bài viết này
  3. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

JKP
    mình cũng thấy thế, tại ngồi ngay quán của người ta, người đi qua đi lại, cầm máy cũng chưa quen tay, nên muốn chụp 1 bức cũng bất tiện :D
  4. JKP

JKP Thành viên cấp 2

Bạn muốn chụp street life photos thì phải mặt dày lên. Cứ sán vô chụp hehe. Hoặc là hỏi người ta rồi chụp. Không thì sắm cái lens dài 135, 70-200 hay 400 là tỉa vô tư
  5. New Orleans

con của mình là 135, mỗi cái là còn ngại :))
    cũng chưa nhanh nhạy lắm, chắc cũng phải vài k shot nữa thì sẽ khả quan hơn :))
  6. minhthanhkggr

minhthanhkggr Thành viên cấp 2

bác này thích bokeh nhỉ:D
  7. New Orleans

minhthanhkggr
    cũng ko phải thích gì ạ, chỉ là ngồi 1 chỗ ngoài vỉa hè, lại lens fix, nên phải lấy nét mới chụp đc thành ra có bokeh thôi :))
  8. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Hôm qua cũng định chụp thể loại này ra bờ hồ gặp 1 mụ già kiểu buôn bán ko ra j giơ lên chụp xong đi qua hỏi ai cho mày chụp tao,đành rằng biết chụp ko xin phép mình cũng ko đúng nhưng thái độ mụ ta nói rất ức chế nên tụt cả hứng :D
    New Orleans thích bài viết này
  9. New Orleans

hakhanhbk2008 mình chụp mình cũng canh không cho ngta biết :)) 1 phần để cho có tính chất tự nhiên, vs cả có khi xin người ta lại ko chụp, còn chửi :))
  10. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

mấy bà bán hàng vỉa hè ít cho chụp lắm,sợ chụp làm bằng chứng đưa cho công an ấy mà,nên chụp trộm là thượng sách ,mà chụp trộm thì thấy điện thoại còn tiện hơn máy ảnh :))

Ủng hộ diễn đàn