Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chút mùa xuân cuối cùng

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi hth02x1, 27/3/13.

Lượt xem: 2,397

1. hth02x1 Thành viên cấp 4

Hôm rồi chụp mod vớ được cây sakura vẫn còn hoa nên hí hoáy chụp được vài kiểu. Đây có lẽ là mấy shoot sakura cuối cùng vì hôm nay đi qua thì thấy hoa đã tàn. Gọi là chút mùa xuân còn lại :">
    Flickr e hết quota rồi nên đành post từ fb :(

...
    Táo Trần, minhthu nguyen, diemle9 người khác thích bài viết này.
  2. Sơn Hải

Sơn Hải Thành viên cấp 2

Uầy mới chiêm ngưỡng các pic này của bác trên face.. quá đẹp
    hth02x1 thích bài viết này
  3. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

thank bác :))
  4. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

tưởng bác chỉ thích chụp mode ai dè cũng thích hoa lá hẹ nữa à :-bd
  5. Lê Hồng Dương

Lê Hồng Dương Thành viên cấp 1

hy vọng mình sớm đạt level này. thích #1 3 5 :-bd
  6. Le Bach

Le Bach Thành viên cấp 1

bác chỉnh bằng lr hay ps thế? film fade đẹp qá :3 có chạy qua preset j hơm chỉ em để em nghiên cứu với xD
  7. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hehe đầu tiên mình toàn chụp hoa lá hẹ đấy chứ, sau này bận nên có thời gian chỉ đi chụp mod :)) giờ mùa xuân hoa đẹp nên lại nổi hứng
    thank bác
    mình dùng kết hợp LR với ps, ko chạy preset, mình làm cũng đơn giản, add grain rồi chỉnh màu và sáng cho giống màu phim thôi, nó chỉ lằng nhằng ở chỗ chỉnh sao cho đúng và phù hợp với từng bức chứ cách làm ko có chi đặc biệt :P
    htcboy1Le Bach thích bài viết này.
  8. Le Bach

Le Bach Thành viên cấp 1

thực ra em cũng làm ra đc màu film fade nhưng k thể đẹp đc bằng bác làm :D có lẽ do con mắt và trình độ từng người :D
    em thấy #4 hình như bác dùng selective color giảm black đi nhưng hơi quá tay thì phải, có cảm giác bị cháy màu.
    anw, #1 đẹp tuyệt vời, rất mong chờ những post tiếp theo của bác ;)
  9. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ko, e ko dùng selective color, retouch mod e còn chẳng mấy khi dùng, đấy là do bức đấy e cố tình đẩy offset trong expose lên để nổi hoa lên thêm :P
    Le Bach thích bài viết này
  10. Le Bach

Le Bach Thành viên cấp 1

em thì chỉ xài cái expose trong pts, chẳng mấy khi dùng offset :D e thích dùng selective color vì nó can thiệp đc vào từng sắc tố của màu, hơi mất tg nhưng được cái cụ thể :D nếu được bác cho em xin stock đc ko? em muốn học hỏi đàm đạo cùng bác quá hehe :D
  11. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

e hay dùng dãy màu trong LR để chỉnh màu luôn, e retouch ít khi change màu quá ảo nên ko cần thiết đến selective. E chụp bằng raw, gửi bác link down 3 ảnh https://www.sugarsync.com/pf/D0776589_60214176_338021
    Le Bach thích bài viết này
  12. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

đẹp quá bác :)
  13. meodoremon

meodoremon Thành viên cấp 2

màu film đẹp quá :x
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

thank 2 bác