Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chuyển file đuôi .ass thành video up được lên youtube

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Nguyễn Kiều Linh, 11/6/13.

Lượt xem: 62,218

1. Nguyễn Kiều Linh Thành viên cấp 1

e làm chip bằng Aeguisub nhứng file đó lưu .ass e ko post được lên youtobe mọi người chỉ em làm sao chuyển sang video để post được lên youtobe được ạ! Tkss mọi người

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

.ass chỉ mới là mỗi đoạn sub cho video thôi,. giờ bạn phải ghép đoạn sub đấy vào video để thành 1 video có sub,. sau đó mới up lên youtube đc ;)

Bạn có thể tham khảo cách ghép sub vào video tại đây, đơn giản thôi ấy mà :D
    Xem 3 video hiển thị đầu tiên của TùngHuynh ha.

http://www.youtube.com/results?sear...7j4.24.0...0.0...1ac.1.11.youtube.dt4Ikf6otmE
    pitlamgi thích bài viết này
  3. Nguyễn Kiều Linh

Nguyễn Kiều Linh Thành viên cấp 1

A có thể hướng dẫn e kĩ hơn ko a, e mới học làm Aegisub lên ko biết dõ ạ
  4. Nguyễn Kiều Linh

Dạ vâng e cảm ơn ạ
  5. Nguyễn Kiều Linh

Ak a ơi thế em phải dow phần mềm Megui về ạ
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Mình sẽ nói rõ cho bạn hình dùng được,. như này nhá... đại loại nó như là khi bạn đi hát kara chẳng hạn,. bạn thấy trên màn hình TV có 1 đoạn video và kara để bạn hát theo,. thì file .ass ở đây nó giống như đoạn kara ấy,. nó chỉ có mỗi phần chữ,. giờ bạn kiếm 1 cái video,. sau đó ghép cái file sub .ass vào video, để 2 đứa nó hòa làm 1... vậy là up lên youtube,. còn cách làm thì cứ làm như link mình post ở trên,. ko hiểu thì có thể cmt thắc mắc ở đây,. sẽ cố gắng hướng dẫn chi tiết nếu nằm trong khả năng ;))

Ừ, giờ down megui về đã... :D
  7. Nguyễn Kiều Linh

Dạ , thế e cho .ass với đuôi .avi ở proshow có được ko hở anh
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Mà xem hẳng part 3 hướng dẫn encode luôn cho nhanh :D
    (quá trình ghép sub vào video gọi là encode)

Bạn có thể lên google tìm link down megui,.nếu ko tìm được thì để mình up link cho :D

Mình chưa thử nhưng nghĩ là ko được,. vì muốn có hiệu ứng cho text thì buộc phải encode,. chứ còn làm = proshow nó ko có hiệu ứng đẹp cho chữ đâu, hiệu ứng cho chữ đại loại như này:

9. Nguyễn Kiều Linh

Dạ a gửi luôn hộ e cái link dowload megui với. Hj e dow về mà giải nén ko chạy đc
  10. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

olalavui thích bài viết này
  11. Nguyễn Kiều Linh

Nhưng e vẫn mún có chữ chạy như karaoke mà với cả e mới học làm làm sao em biết đc hả a :(
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Máy bạn phải cài net framework 3.5 trở lên,.. nếu xài win 8 thì khỏi cài,. còn không thì link đây
    http://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=21
    Mà up hình lỗi mình xem được ko

Những cái cần cài để encode ở đây,. có hướng dẫn cụ thể luôn
    http://www.vn-zoom.com/f386/huong-dan-encode-bang-megui-co-ban-nhat-763072.html

Muốn down thì copylink sau đó dán vào tab mới chứ ko ấn trực tiếp ha.
    Nếu link down lỗi thì cmt ở đây để mình re-up cho,. mà chắc chiều up,. giờ ngủ đã buồn ngủ lắm rồi,. đêm qua đến giờ chưa ngủ..
    Nếu chiều ngủ dậy mình rảnh thì có thể mình sẽ team view làm cho bạn xem,. sau đó bạn học theo là đc :D
    Nguyễn Kiều Linh thích bài viết này
  13. Nguyễn Kiều Linh

Dạ vâng ạ
  14. Nguyễn Kiều Linh

Em vẫn ko chuyển đc file .ass thành video đc a ơi :(
  15. Trần Trọng Phong

Trần Trọng Phong Thành viên cấp 2

encode = DubMod đi bạn, đơn giản nhất cho newbie
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Không phải là chuyển, mà là chèn, ghép... có lẽ bạn vẫn chưa hình dung được cái mình muốn nói... đại loại như giờ bạn cắt 1 cái chữ, sau đó dán lên tường,. thì cái sub ở đây như cái chữ,. còn tường là cái video,. làm sao mà biến cái chữ thành cái tường đc.

Không thì đọc teamview đây mình làm qua máy cho bạn rồi bạn xem để biết cách làm.
  17. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

Nói chung là lên mạng tìm cách encode
  18. Nguyễn Kiều Linh

team view của em nè a giúp e với
    id 949 602 346
    mk: 5387
  19. Đoilơ ViệtDesigner

20. Nguyễn Kiều Linh