Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có ai dùng photoshop cs5 chỉ giáo giúp em cái

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trọng Tài, 28/9/12.

Lượt xem: 2,522

1. Trọng Tài Mới đăng kí

Em mới cài được bản photoshop cs5. nhưng mỗi khi phóng lớn hình lên để làm những chi tiết nhỏ thì xuất hiện những ô kẻ caro rất khó làm. cái này không biết là lỗi cài đặt hay là lỗi do bản cs5 là như vậy? mong các anh(chị) đã sử dụng qua chỉ giáo dùm em cai. em cảm ơn.

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Dự là do ảnh Chất lượng kém mà Phóng to quá nên vậy thôi :D Không phải là do Photoshop đâu !
    PS: Up thêm cái ảnh lên cho dễ Giải quyết :)
    pitlamgi thích bài viết này
  3. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

bạn up hình cho dễ giải thích nha bạn
    pitlamgi thích bài viết này
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Làm gì thì có hình cũng dể chuẩn đoán bệnh hơn :-bd

Chắc là chất lượng ảnh kém mà bạn lại zoom để làm chi tiết nhỏ thì hình sẽ bị nhòe là đúng rồi :)
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Vụ này chắc chắn là do độ phân giải ảnh kém rồi :D
  6. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

À, đó là chế độ làm việc GRID, tạo các ô xung quanh các pixel.
    Công nhận với bạn là cực kỳ rối mắt và khó chịu, để tắt, bạn vào View --> Show --> Pixel Grid.
    Đảm bảo thành công 100% ;))
    Không phải lỗi đâu :P
    GDZpitlamgi thích bài viết này.
  7. GDZ

GDZ Thành viên cấp 1

Tiện đây cho em hỏi luôn là cái đó sử dụng vào việc gì thế bác , tò mò vừa bật lên :))
  8. Trọng Tài

Trọng Tài Mới đăng kí

cảm ơn bạn nha mình vừa làm dc rồi.
  9. Trọng Tài

Trọng Tài Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ mình rất nhiều. mình đã sửa dc rồi.
    Asio Flammeus thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn