Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có ai thông thạo SketChup không ạ ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Sketch Up' được đăng bởi Naki.Cọp, 15/5/15.

Lượt xem: 9,802

1. Naki.Cọp Mới đăng kí

Mình hiện là sinh viên Mĩ thuật Công Nghiệp. Đang theo học khoa thiết kế nội thất. Mình có đang tự học Sketchup và chưa thông thạo. Ai đó có thể vẽ được lọ hoa hay đồ gốm không ạ. Mình đang thiết kế showroom đồ gốm mà vẽ sketchup còn mông lung quá @@. Ai đó có thể xem bản autocad của mình và sửa trên sketchup giúp mình được không ạ ?

...
  2. hai_data

hai_data Banned

up cho bạn
    Naki.Cọp thích bài viết này
  3. Naki.Cọp

Naki.Cọp Mới đăng kí

hai_data Cho tớ mail tớ gửi cho nha :3 Cảm ơn cậu
  4. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Đồ gốm đơn giản thường vẽ bằng follow me đó bạn, nếu hình khối phức tạp quá thì xài plugin
  5. Naki.Cọp

Naki.Cọp Mới đăng kí

changjinew Mình có xem qua mấy video dạy rồi mà làm đi làm lại ko sao làm đc . Hôm qua mới cài lại Sketchup 2015 , mình cài đc vray r nhưng plugin bị lỗi mãi ko cài đc :(
  6. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Cài bản pro hoặc bản 14 thử xem, trước đây mình cũng cài bản 15, thấy nó bị lỗi với hay bị văng ra nên mình gỡ rồi.
    P/s: muốn giúp bạn lắm mà đang lầy đồ án :'(
    Naki.Cọp thích bài viết này
  7. tommy Lee

tommy Lee Mới đăng kí

Bạn hãy download Vismat về trong đó có ần như đầy dủ các vật liệu, cứ đổ vào là xong (Import material)
  8. Còm Art

Còm Art Mới đăng kí

Tại sao không vào đây mà download model? Việc gì phải vẽ nhỉ?
    3dwarehouse.sketchup.com
  9. nguyenkynam

nguyenkynam Thành viên cấp 1

10. tommy Lee

tommy Lee Mới đăng kí

Ngày trước nình cũng loay hoay cài plugin hòai k dc, tức mình cài lại win 7 64bit, thế là cài được tất.
    Trong các plugin, bạn nên cài cái mình cần thôi, đừng cài hết có thể tạo lỗi, ví dụ như trước tôi cài dibac kết quả là k xài erase dc, lại phải gở ra ...
    Còn việc vẽ thì các bạn khác nói đúng rồi, tóm lại khi vẽ SU, vẽ trắng đen cũng đc, rồi áp vật liệu = V-ray (bình gốm thì thêm lớp reflection là Ok), thời gian mới học, mình down model của các bạn pro về mở ra xem cách họ đặt thông số, nếu làm biếng thì down Vismap về trong đó có rất nhiều vật liệu bạn cầu, chỉ import vô là xong
  11. Herodl

Herodl Mới đăng kí

cho mình hỏi lỗi này của sketchup fix sao đây :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn