Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có bạn nào lưu ảnh trên mạng không

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi quocdinh96, 6/10/15.

Lượt xem: 1,798

1. quocdinh96 Mới đăng kí

Mình muốn lưu ảnh trên mạng vì mục đích cho gia đình mình, mọi người trong gia đình ai cũng truy cập vào được và đăng hình lên (vì gia đình mình sống nhiều nơi), cùng chia sẻ hình trên đó. Thứ 2 nữa cũng phục vụ cho công việc mình, vì chạy đi chạy lại mà quên béng cái ổ cứng di động hay USB ở nhà, nên mình cũng muốn lưu hình ảnh trên đó để có gì lên mạng lấy xuống cho khách cũng được. Mình cần cái nào có bảo mật một chút vì chỉ có gia đình mình xem thôi, dung lượng lớn vì chứa cả hình ảnh gia đình và ảnh công việc của mình nữa. Các bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với, mình cảm ơn :D

...
  2. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

dropbox
    quocdinh96t_design thích bài viết này.
  3. t_design

t_design Thành viên cấp 1

dùng drive.google đi bạn. Vấn đề bảo mật thì còn tùy, vì nhiều người cùng dùng. Kiểu như "tui chỉ nói cho mình bà nghe, bà đừng nói với ai" thì khó giữ bí mật lắm.
    quocdinh96 thích bài viết này
  4. quocdinh96

quocdinh96 Mới đăng kí

DropBox mình cũng có nghe qua không biết có tiện và dễ sử dụng cho cô dì chú thím không bạn?
  5. quocdinh96

quocdinh96 Mới đăng kí

Đúng rồi bạn, vì hình gia đình mà người ngoài nhìn vào kỳ lắm nên mình muốn riêng tư, với hình công việc của mình nữa sợ ảnh hưởng đến khách.
  6. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

nói chung gia đình thì an toàn làm 1 acc dropbox = gmail rồi chia ra cho gia đình user với pass.có cái gì cần chia thì vứt lên trên mục nào trong cái dropbox là nó đồng bộ lên.rồi phía bên kia mở dropbox lên nó tự đồng bộ là củng có hình ấy
    quocdinh96t_design thích bài viết này.
  7. t_design

t_design Thành viên cấp 1

cách tốt nhất là tạo 2 tài khoản, 1 dùng chung nhiều người, 1 để lưu file cho khách, như vậy mới có thể bảo mật tốt dc
  8. quocdinh96

quocdinh96 Mới đăng kí

Vậy hả bạn, tại mình có nghe tới My Cloud xài cũng đảm bảo nên không biết sao, vì google mình thấy cũng là cty lớn cũng an tâm, để mình tham khảo thử. Cám ơn bạn.
  9. tuantu002

tuantu002 Thành viên cấp 1

Bạn mình thì xài My Cloud cũng thấy tốt đó, cũng up ảnh lên đó và cũng khá an toàn, nhưng cái này bạn phải có mạng, chứ nếu ko là toi.
  10. quocdinh96

quocdinh96 Mới đăng kí

Mình cũng có thấy My Cloud như bạn nói dc nhiều người review xài ổn, còn Cloud của Amazon thì phải đặt mua trên mạng mà còn ship quốc tế nữa mình hơi sợ vì chưa làm mấy cái này bao giờ. Để mình tham khảo My Cloud thử, cám ơn bạn đã chia sẻ! :D
  11. mrcloud248

mrcloud248 Thành viên cấp 1

Dễ nhất thì là Google Drive hoặc Outlook. Không thì Dropbox là tối ưu đấy :D
  12. quocdinh96

quocdinh96 Mới đăng kí

Cám ơn bạn nhé, để mình xem thử :D
  13. tuantu002

tuantu002 Thành viên cấp 1

My Cloud ngoài ảnh ra, bạn có thể lưu thêm dữ liệu học tập, làm việc khác mà bạn được quyền phân vùng để không ảnh hưởng đến dữ liệu

Ủng hộ diễn đàn