Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CÓ HÌNH] Thím nào hướng dẫn mình làm cái này được không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Minhhie, 1/4/15.

Lượt xem: 1,880

1. Minhhie Mới đăng kí

Em học văn 11, mà bên em cho học theo kiểu dự án. học sinh làm về 1 chủ đề rồi lên trình bày ấy. em làm bên nhóm ảnh, em muốn in ra làm như kiểu quyển này thì làm sao ah ?
    ah, em đang dùng LR5, cũng đang học về mấy này rồi nên được phân chia qua nhóm ảnh [​IMG] máy em cũng có cs3 nữa (cấu hình ko đú nổi cs5[​IMG]), liệu có làm được vậy không ? font ấy là font gì, down ở đâu [​IMG]
    kiểu như chèn chữ vào ảnh thôi, mà font việt hoá như này em không biết tìm và sử dụng, em chỉ ngon bên lr thôi, còn cs3 cài thì em chưa dùng nhiều.
    em cám ơn ah :D

...
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

sao bạn không dùng photoshop để làm
  3. Minhhie

Minhhie Mới đăng kí

em dùng photosop cs3 nè. máy em ko chịu nổi cs5. bác có bài nào hướng dẫn làm ko ? các font chữ tải về add vào cs3 được ko ah ?
  4. rungtram2014

bạn có biết photoshop cơ bản không
  5. Minhhie

Minhhie Mới đăng kí

mình cũng biet chút chút thôi bác. mình in kiểu photobook thế này.
    mình kb add font chữ, và cs3 có lam đc ko ?
    mình kb kich thuoc nữa. mình có 1 tuần để làm bác ah. bác có thể hdẫn ko ?
  6. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Bạn muốn làm thì nên học Pts cơ bản, và nếu muốn in giống kia thì để international Paper nó cho sẵn khổ A4 cho bạn. Tìm font VH thì bạn lên Font.vietdesigner.net mà chọn, nhiều font đẹp mà. Học cơ bản là làm đc thôi
  7. rungtram2014

bạn tìm font chử add vào windows bình thường
    còn kích thướt thì tuy bạn muốn in bao nhiêu làm từng trang rồi đem đi in thối chứ có gì đâu mà hướng dẫn
  8. Minhhie

Minhhie Mới đăng kí

ah, vậy là mình tìm font rồi add vào các kiểu như vậy.
    forum. vietdesigner .net/threads/tut-tung-buoc-thiet-ke-album-anh-photobook-don-gian-bang-photoshop.77316/
    mình xem tut này làm đúng ko mọi ng ?
  9. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Chuẩn

Ủng hộ diễn đàn