Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có học sinh cho rằng ‘Thầy cô giáo phải biết ơn mình’

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi banbaonylong, 23/11/12.

Lượt xem: 5,123

1. banbaonylong Ko phải assmin

Nguồn: http://thebox.vn/Xu-Huong/Co-hoc-sinh-cho-rang-Thay-co-giao-phai-biet-on-minh/22090.html

...
    Hải TrangĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Còn tùy vào 1 bộ phận thầy cô ko tốt nhận hối lộ và đánh đập học sinh.
    Lại nhớ đến 1 câu châm biếm,chỉ là đùa thôi nha
    "Nếu không có học sinh,các thầy cô đều mất dạy"
    Mình thì khá là yêu các thầy cô ở trường mình,họ rất tốt,mình biết ơn họ..họ dạy 1 tiết 45p nhưng thường khi vào lớp thì đều hầu như dành ra 10~15 để dạy tính cách,tính nết
    I love them :x
    Đương nhiên nhiều nơi vẫn tồn tại những thầy cô nếu muốn nói là ko ra gì,.ở đâu chả có hối lộ,.lộ ít lộ nhiều thôi..thầy hiệu trưởng còn ăn hối lộ chứ chưa cần nói đến mấy thầy cô bộ môn.
    Ngày nay đi 20/11 cho các em học sinh cấp 1 và cấp 2 để làm gì nào,.để "ủng hộ" cho các thầy cô và để xin điểm chứ sao và các thầy cô đều hầu hết "không ngại" nhận lấy phần quà "miễn phí nho nhỏ" đấy.:D
    con gà pts, Hồng SơnGooner Designer thích bài viết này.
  3. icadesign.vn

icadesign.vn Mới đăng kí

Xinh quá các bác ơi :D
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ý kiến hay thôi rồi :>. Vote :-bd
    Hải Trang thích bài viết này
  5. con gà pts

con gà pts Thành viên cấp 1

" không trò đố thầy làm nên "... =))
    trong đầu mình luôn khắc ghi 2 chữ " nhất tự vi sư bán tự vi sư " :)
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đấy ko phải là ý kiến,mà là quan điểm cá nhân,.mà làm thầy cô thì ai chả muốn học trò mình nó học giỏi,.nó nên người,.hồi đi học cấp 3 công nhận những thầy cô hay nói nhiều quá làm mình hơi bị ghét,nhưng giờ lại thấy nó thực sự đúng,. thầy cô cũng muốn tốt cho mình..hãy xem những thầy cô giáo tốt bụng,.những thầy cô lên vùng cao,.dân tộc thiếu thốn để dạy học...nhiều người bảo trình độ của bản thân họ còn hơn những thầy cô đó,nhưng họ có chấp nhận lên vùng cao để dạy học và nhận số tiền lương ít ỏi ko.
  7. CiaoFan

CiaoFan Thành viên cấp 1

cố tình tạo scandal câu view đây mà
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nếu không có thầy cô dạy dỗ, thì bây giờ những cái thằng phát biểu ra câu đấy đang đi nhặt rác hay đi chém nhau, sống chui sống lủi chứ không ngồi mát ăn đít bát vàng mà type cái câu đấy đâu. Bố mình bảo:"Tay không cầm được bút thì đi mà cầm cuôc". Mình muốn cầm bút nên không bao giờ mình xem nhẹ công lao của thầy cô cả.
  9. Kiên râu

Kiên râu Thành viên cấp 1

1. Không thầy đố mày làm nên.

2. Không mày đố thầy dạy ai.

Nếu bình tâm suy ngẫm thì mỗi vế đều có ý đúng, vấn đề là cách diễn đạt thế nào để nghe nó lọt tai và hợp lí.
  10. Dark.Love

Dark.Love Mới đăng kí

70 bình luận...
    Nhiều thế :))
  11. Chuột DS

Chuột DS Thành viên cấp 1

=)). Còn tùy thôi, như " Cô giáo" dậy lý lớp mình thì. Hơi tí bắt lỗi học sinh rồi chửi, học sinh thanh minh "Em có làm gì đâu" cô giáo " Ừ cậu có làm gì đâu tôi thích cho cậu đứng đấy " -> Cùn vl =))
  12. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Bác này com mền cái này liên quan gì đến bài viết thế nhể, đọc ko hỉu 8->
    Còn nhiều thầy cô giáo dạy học ko lấy 1 xu, nhiều ng lên tận vùng cao xa xôi hẻo lảnh đem cái chữ cho ng dân thì sao. Thằng viết cái câu " Thầy cô phải...abc..xyz" kia đéo có não :v :v
  13. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Đúng là báng bổ. Thử hỏi tại sao bạn (đó) lại biết ơn bố mẹ? Không có con, bố mẹ đỡ tốn công nuôi nấng. :(
  14. travasa_1991

travasa_1991 Thành viên cấp 1

đó là câu hỏi cho nhiều ng suy ngẫm, chắc j các bác đã biết ơn đến hết tất cả các thầy cô, những thầy cô đều nhận tiền như nhau nhưng sự biết ơn đó là phản ánh đến tâm huyết của thầy cô đến với học sinh của mình.
  15. Trung Pack

Trung Pack Thành viên cấp 2

Làm thầy mày không nên đố : đùa tí cho vui chứ (KHÔNG THẦY ĐỐ MÀY LÀM NÊN)

Ủng hộ diễn đàn