Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cỏ lau (Canon 550D lens kit 18-55mm)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi minara, 11/5/13.

Lượt xem: 4,153

1. minara Thành viên cấp 1

a

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Chất lượng ảnh còn dưới cả máy KTS là sao x_x
    minara thích bài viết này
  3. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

màu bết quá
  4. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

Chắc bạn bạn mới tập chụp tập blend thôi, bộ ảnh đạt mức trung bình à như chụp bằng máy thường đấy, blend màu nhìn tái quá
    Fix 50mm chụp toàn thân còn khó nói chi Kit 18-55mm (nên để 55mm và chụp bán thân thôi để xóa font đc chút đỉnh, píc cuối nền xấu và rối quá)
  5. minara

minara Thành viên cấp 1

xperia_optimus cảm ơn bạn đã góp ý, mình sẽ chuyển lời đến nó :D
    Giống như bạn nói thì lens kit chụp bán thân trông ổn hơn :)
    xperia_optimus thích bài viết này
  6. manhten

manhten Thành viên cấp 1

Cảm giác như bác để ISO cao nên bị nhiễu hạt nhiều ấy. Với kit thì khó mà chụp chân dung đẹp dc. :(
  7. BlackZero

BlackZero Thành viên cấp 1

Em cũng dùng 550D với lens 18-55 luôn :( chụp ám lắm, chị nên sắm thêm lens fix chụp cho nó put :D
  8. Chip Bokeh

Chip Bokeh Thành viên cấp 1

với kit bác chụp lấy từ ngực lên, mở khẩu, zoom tối đa và đứng sát lại, nhớ canh cho mẫu đứng xa background nhé :)
    minaraank_ck thích bài viết này.
  9. myherooo

myherooo Thành viên cấp 2

Với kit 18-55 thì ham xóa phông làm chi. Để tiêu cự 18 và khép khẩu khoảng f8 chụp wide sẽ khá ấn tượng.
  10. nguyenmanh96

nguyenmanh96 Thành viên cấp 1

sao mình k xem được ảnh nhỉ?
  11. Dat photography

Dat photography Mới đăng kí

e thì thấy kiss 18-55 vẫn chân dung ảo lòi luôn..đưa về 55 đóng khẩu 5.6 dí sát bắn vẫn ảo

Ủng hộ diễn đàn