Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có nên chọn tiếng Hàn là ngoại ngữ 2 để học?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Trần Anh Việt, 30/6/15.

Lượt xem: 7,099

1. Trần Anh Việt Mới đăng kí

Trường cao đẳng của mình yêu cầu đầu ra phải có bằng ngoại ngữ 2 mới cho tốt nghiệp , năm sau mình thi tốt nghiệp rồi, nên chọn tiếng gì để học cho mau vô nhỉ? Bạn bè rủ nhau đi học tiếng Hàn, mình có nên chọn tiếng Hàn luôn ko?

...
  2. Sa_2711

Sa_2711 Mới đăng kí

Theo mình phải thích mới mau vô được chứ không thích thì dễ nản lắm.
    Mình thì đang học tiếng Nhật :D
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hoc tiếng Hàn để giao lưu với các ộp pa cho dễ hả :3
    Đùa chứ bạn đã có tiếng Anh là ngoại ngữ 1 thì có thể tham khảo tiếng Pháp (khá dễ học và tương tự tiếng Anh), hoặc tiếng Nhật, còn nếu ko kì thị tiếng Trung thì nó cũng là 1 option hay. Mà nói chứ ngoại ngữ 2 học để đối phó chứ học có 1-2 kì thì cuối cùng cũng quên sạch.
    Trần Anh ViệtHuỳnh Anh thích bài viết này.
  4. caecus

caecus Thành viên cấp 2

Chào bạn
    Hồi đó mình học chuyên ngành là tiếng Anh nên bắt buộc phải có ngôn ngữ 2, mình chọn tiếng Nhật nhưng do lớp con gái nhiều quá nên tụi nó đăng ký học tiếng Hàn với các ộp pa hết rồi, nên ko đủ số để mở lớp tiếng Nhật. Mình PHẢI đ học tiếng Hàn. Sau 14 lần thi thì mình cũng qua dc 3 môn Hàn 1 2 3 !
  5. Binh

Binh Thành viên cấp 1

Mình cũng đang phân vân tiếng Nhật và Hàn :(
  6. Rikato

Rikato Thành viên cấp 2

Mình đang học tiếng Nhật vì mình hứng thú hơn, bạn nên chọn cái gì phù hợp với công việc, vì tiếng Nhật và Hàn rất phổ biến trong nhiều công ty hiện nay :D
  7. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

1 vote cho tiếng nhật :3 Nhưng nói chung vì là ngoại ngữ 2 nên bạn xem xét thích cái gì thì học sẽ có khả năng hiệu quả hơn XD
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mấy ông trên xúi dại, học cho có cái bằng thì ko nên học tiếng nhật nhé, tốn sức và rất cực
    Huỳnh Anh thích bài viết này
  9. Lucift

Lucift Mới đăng kí

Tiếng Hàn được đó , học tiếng Hàn đi :D Mình cũng đang theo học lớp luyện thi Topik đây.
  10. _Van_

_Van_ Mới đăng kí

Mình đang học tiếng Trung ở trường ngoại ngữ, sao b k học tiếng trung. Giờ mình thấy doanh nghiệp nào cũng yêu cầu biết tiếng trung
  11. quangcao3a

quangcao3a Banned

Học tiếng Việt Nam đi bác :D
  12. Trần Anh Việt

Trần Anh Việt Mới đăng kí

Vãi cả 14 lần đi thì của @Ceacus :-s Tôi đang tính học tiếng Hàn mà nghe ông nói thấy hãi vậy -_-
  13. Trần Anh Việt

Trần Anh Việt Mới đăng kí

Thật ra cũng muốn chọn tiếng Hàn vì mấy tiếng kia ko quen thuộc mấy, có nghe nhạc Hàn cả coi phim Hàn nhưng mà nghe nói khó lắm..
  14. Lucift

Lucift Mới đăng kí

Không hề nhé, tiếng Hàn chữ viết như chữ tượng hình ấy nên sự thật là dễ nhớ hơn nhiều, lại ko có dấu thanh nhiêu khê như tiếng Việt, chỉ cần đầu tư nửa ngày là đọc vanh vách bản chữ cái ngay.
  15. Huyền Ngơ

Huyền Ngơ Mới đăng kí

Bây giờ nhiều người chọn tiếng Hàn lắm đấy, vì tính sơ sơ thì hiện tại có hơn 2,000 công ty Hàn Quốc đang đầu tư tại Việt Nam rồi, chưa kể lượng khách Hàn Quốc sang Việt Nam du lịch ngày càng tăng, mà lực lượng người Việt mình biết tiếng Hàn quá ít , nên giờ học tiếng Hàn là một lợi thế để mau giàu
  16. Lucift

Lucift Mới đăng kí

Trời nàng ở trên thông tường thiên văn địa lý quá , ngưỡng mộ ghê hehe
    Phuocy Phan thích bài viết này
  17. Huyền Ngơ

Huyền Ngơ Mới đăng kí

:”> Ngại quá thông tường gì đâu, vì cũng mộng làm giàu nên tìm hiểu trước khui quyết định chọn tiếng Hàn ấy mà :”>
  18. Lucift

Lucift Mới đăng kí

Vậy nàng đang học ở đâu chia sẻ ít thông tin cho tham khảo với, chất lượng giảng dạy thế nào?
  19. Huyền Ngơ

Huyền Ngơ Mới đăng kí

Mình đang học ở trung tâm Ngoại ngữ Phương Nam trên đường Nam Quốc Cang nhé. Địa chỉ chính xác là Tòa nhà Ecotec Số 7 Nam Quốc Cang phường Phạm Ngũ Lão quận1 nha.
  20. Bình Lặng

Bình Lặng Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn