Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có phải cafe Starbucks ở Việt Nam đang quá "chảnh"???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 5/2/13.

Lượt xem: 9,623

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Có lẽ sự kiện đình đám ở Việt Nam mấy ngày gần đây chắc chỉ có thể là khai trương thương hiệu cafe Starbucks ở Việt Nam, và có lẽ mốt thời thượng hiện giờ cũng chỉ có thể là xếp hàng ở cafe Starbucks để vào đó uống 1 ly cafe rất bình thường.

Đi ngang qua quán chắc các bạn không khó bắt gặp những bạn trẻ diện trên mình những bộ đồ thật đẹp ngồi xếp hàng để chờ đến lượt mình, và việc đầu tiên khi vào được quán chắc sẽ là chụp ảnh và up lên Facebook cùng với check-in.

Có lẽ chính vì lẽ đó mà vô tình khiến cafe Starbucks đang chảnh hơn chăng? Mình có đọc được 1 dòng đánh giá của 1 anh bạn ở trang foody.vn:

Có thể nhiều bạn nghĩ mình ganh tị hay gì gì đó, nhưng rõ ràng nó không đáng để ta phải đứng chờ đợi 1 hàng dài chỉ để vào hưởng thức thử, hay chỉ để khoe mẻ. Có những thứ quan trọng hơn, xứng đáng hơn để ta chờ đợi kìa :)

Vài nhận định này có thể sẽ động chạm tới nhiều người. Mong những ai không phải đối tượng mà mình đang đề cập đến thì vui lòng đừng ném đá nhé :">

...
    Cú Oggy, photokey, Phiêu bí ẩn4 người khác thích bài viết này.
  2. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

tưởng thế nào (:|
  3. nhth91

nhth91 Mới đăng kí

Thứ nhất em có vài lời dưới góc nhìn của 1 người ngoài cuộc.
    - Tại sao phải xếp hàng? ... bởi vì bên trong ko còn chỗ trống, nếu bảo vệ cho bạn vô? thì câu hỏi là vô đứng ở đâu?
    - Em là người tận mắt đến và được 3 chú bảo vệ nói chuyện rất đàng hoàng, "bạn thông cảm chờ ở ngoài 1 chút xíu, bên trong quá đông rồi" ...
    - Vậy tại sao lại sang chảnh? Cafe giá nó cũng như bên Coffee Bean hay NYDC ... thôi mà. Do nhiều FB-er ko biết gì cứ làm càn.
    - Có nhiều ý kiến cho rằng họ khách hàng ko đc quan tâm như các quán khác, em xin trả lời giùm luôn, có 1 đơn vị nào mới chân bược chân ráo vào ngày đầu mà hoàn hảo đâu. Riêng em đến ngày thứ hai thì cực kỳ hoàn hảo ở cung cách phục vụ.

P.S: Lúc em đến cũng có người xếp hàng, Nhưng em vẫn đc vào thẳng chỉ bằng 1 câu nói riêng w bảo vệ! Bởi vậy hãy xem lại cách ăn ở =))

Sắp tới em sẽ up 1 bài ảnh phóng sự về Starbuck :x:x
    Cú Oggy, TwoTrần Thành Lợi thích bài viết này.
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vote ban ip chủ thớt, post bài linh tinh
    KenHa, Tờ Ùng Sờ pờ rúc, Two3 người khác thích bài viết này.
  5. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Mình không biết uống coffee, cơ mà dù là cách thức làm hàng mới hay là do yếu tố khách quan thì việc em nghe đến câu "chờ xếp hàng mua coffee" là cả 1 kỳ tích ở VN oy. (Em nói quá lên chút) Thực sự thì chúng ta cũng không cứ làm anh hùng bàn phím ngồi đây mà phán như thánh được, trăm nghe không bằng 1 thấy, trăm thấy không bằng 1 thử.
  6. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

chúc mừng bạn đã đc ún 1 li cafe made in china :"> bạn bảo ai xem lại cách ăn ở thế :)) nếu k nói BEEP riêg vs bảo vệ thì bạn cũng v thôi à :))
    ps : hay là đag khoe mìh có "quyền lực" nên đc cho vô :">
    DemiCat DA, Ngựa Hoang GeminiNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

máy tính, smartphone em đang xài là made in where :O
    Shiho KyuMin thích bài viết này
  8. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

lqan gì tới cf :)) lạc ( BEEP ) cái đề
  9. nhth91

nhth91 Mới đăng kí

Vậy cafe liên quan gì đến China =)) ... hay coi bộ đang ghen ăn tức ở w SB =))

P.S: Báo cáo cán bộ là Made in Thái Lan đàng hoàng ... và cafe là của VN nhé =)) đừng tỏ vẻ nguy hiểm giữa cách mạng
  10. Silent

Silent Thành viên cấp 0

hôm qua có con cháu nó rủ lên đó, mà mình sợ dính cái vụ cafe check in :rofl:
    p/s: dù sao đếu thích cafe, bổn tọa thích sinh tố dâu :))
    Trần Thành LợiDemiCat DA thích bài viết này.
  11. nhth91

nhth91 Mới đăng kí

Chuẩn =))
  12. Mắt Bão

Mắt Bão Thành viên cấp 2

Căng thẳng quá
    Đi ra
    PS : Mẹ dặn ko được uống ca fe nhiều ,nổi mụn
  13. banbaonylong

em bị thằng TrungNguyên nó khích đểu rồi :))

phân tích cho thým Assmin thấy lun:
    Thằng Starbucks vào VN, sao chỉ có thằng TrungNguyên lên tiếng? Highlands Coffee đâu, Coffee Beans đâu? :-j

thằng xoắn với Starbucks fải là Highlands Coffee Coffee Beans mới đúng chứ =)). TrungNguyên chỉ cạnh tranh đc với cafe Bệt thôi =)) (nhượng wuyền thương hiệu nên chất lượng ko đồng đều, thái độ phục vụ như shit, đang ở SG mà cứ tưởng thằng phục vụ ở HN vậy, bán cứ như muốn đuổi khách)

rõ ràng phân khúc và loại cafe của 2 thằng hoàn toàn khác nhau :-j làm sao so sánh đc

Coffee VN ngoài cái đắng hơn và pha sữa đặc ngọt hơn thì chả có cái vẹo gì hơn Starbucks cả :)). Thích nhẹ + ngon thì cứ Green Tea Latte, Caramel Frappucino, Ice White Mocha, Peppermint Mocha, hôhô. Muốn béo hơn thì thay sữa thường = Whole Milk + Whipped Cream, ngọt hơn thì bảo nó cho thêm Caramel. Muốn nặng đô thì gọi Espresso , Double - Tripple - Quaddra- ... shot mà uống. Chứ hè đầu vào Standard rồi bảo sao thằng Starbucks nhạt thếch? pó tay 8-}

thằng TrungNguyên chơi 1 mình ở vn chục năm thì Highlands Coffee của ông Việt Kiều vào đánh tơi tả còn j? Và nên nhớ Highlands Coffee học theo phương pháp của Starbucks!!!
    TONE.Rs, hiulatuiblackcode thích bài viết này.
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

hơn 60% các mặt hàng trên thế giới từ sang cho đến rẻ tiền đều bắt nguồn từ trung quốc và cũng không ngoa khi gọi trung quốc là công xưởng của thế giới
    Cái chảnh ở đây bắt nguồn từ dân vn chứ ko phải là từ nhà sản suất , như kiểu hai lúa mới lên đời , nếu bác nào có xem phim đó ùi sẽ hĩu rõ những gì mình ám chỉ :"> " ờ tao đi ún cafe xịn nè chụp tấm hình tự khoái úp lên phết bút với cáp sần , cafe ngon thật đấy chu chu chu chu mỏ ỏ ỏ =))" rồi như kiều cuồng kpop , ờ thì cuồng cafe mà có gì sai , các bạn khác tui từa lưa bông lá ;)) cũng giống như KFC và lót te ri bê :)) cũng chuyên bán thức ăn nhanh hàng đầu thế giới hay gần đây nhất là bơ gơ kinh rì ấy :)) vắng hoe =)) nhiều bác còn bảo đợi mít đô nan vào tau xếp hàng cho xem . đó cũng chỉ là hiện tượng của một bộ phận giới trẻ như kiểu bài viết gần đây ae xem " VDS có phải là bầy đàn " =)) .
    hum nào nghĩ hội FA bé địu tổ chức ọp lai ở sì ta bút cái đê
    iêm cứ tưởng bác bíp bíp cái là bảo vệ kiu dắt xe ra chỗ khác ngay và luôn :)) còn chuyện đợi mua cafe hay cách ăn ở thì bác đi quá xa rồi í :">
    DemiCat DA thích bài viết này
  15. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

ọp lai ở cà fê vỉa hè đê :"> uầy mà a đag đâu thế
  16. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình ở ngoài Bắc nên không rõ cà phê Starbuck này như thế nào.
    Bình thường toàn uống cafe tự pha. Cafe fin hoặc cafe sữa.
  17. pitlamgi

pitlamgi Banned

Trà đá ngon thế mà k uống đi uống cà fê (:|

Để rồi chen lấn sô đẩy xếp hàng (:|
  18. banbaonylong

offline ko em, anh đang rảnh :-<
  19. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

tính đi để xoắn e típ à :">
  20. banbaonylong