Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có thể biết bản vẽ corel của mình đã có bao nhiêu màu rồi ko ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi lxh1290, 6/11/13.

Lượt xem: 4,342

1. lxh1290 Thành viên cấp 2

các bác cho em hỏi Có thể biết bản vẽ corel của mình đã có bao nhiêu màu rồi ko ?
    như hình trên ít màu và to dễ đếm . vậy có những bản vẽ có chi tiết nhỏ thì sao đêm được

...
  2. Expandlucky

Expandlucky Thành viên cấp 2

Có đó bạn, mà máy mình tháo corel rồi nên không nhớ nó ở đâu
    lxh1290 thích bài viết này
  3. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Expandlucky thank bạn . khi nào nhớ cmt tiếp nhá .
    uppppppppp cho cao nhân :D
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Chọn Print, sang thẻ Color. Tích vào Print Separations. Ấn nút Print Preview. Xem vào chỗ mình khoanh đỏ ý! Số lượng màu thể hiện ở đấy!
    lxh1290mgr thích bài viết này.
  5. Fát

Fát Thành viên cấp 1

Corel mình dùng là X6 không biết có giống phiên bản của bạn không :D

Mình vào Window -> Color Palettes -> Document Palettes

nó sẽ hiện ra 1 bảng màu hiển thị tất cả màu mà bạn đã dùng cho file của bạn, nếu không có màu thì bạn nhấp vào cái icon hình tam giác và chọn add from document ​
    JasonTlxh1290 thích bài viết này.
  6. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Nguyễn Tất Thắng : thank bạn . chắc của mình là X4 nên ko có thể có thẻ COLOR nhé
    ( tìm mãi color ko thấy :D )
    thay tên bằng SEPARATIONS

Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  7. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Fát : bạn hiểu nhầm ý mình rồi . như bạn chỉ là lấy bảng màu để tô màu chứ ko phải đếm xem là đã tô được bnhiu màu :D . thank bạn nhé
  8. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Nguyễn Tất Thắng cái này sao nó chỉ đếm được max 6 màu thôi ah bạn . mình thử tô 8 hình vuông 8 màu khác nhau mà nó chỉ đếm ra có 6 màu thôi
    đấy là còn tick vào ô hexachome .... rồi đó . chứ mặc định thì chỉ có 4 màu trở xuống thôi
  9. Nguyễn Tất Thắng

Bạn chụp màn hình lên đây cho mình xem! Chỉ được tối đa 4 màu thôi mà!
  10. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

11. Nguyễn Tất Thắng

Ừ, max là 4 màu thôi! Đó là CMYK, các màu khác được tạo ra bằng cách pha trộn 4 màu cơ bản đó! Ví dụ như màu đỏ cờ của bạn thì được trộn bởi 100% Y và 100%M. Màu da cam thì 100%Y và 1 lượng màu M thấp hơn!
  12. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn