Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có thễ dùng ipad thay bamboo wacom đễ vẽ chibi không ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi trancamtuan, 21/6/13.

Lượt xem: 5,329

1. trancamtuan Mới đăng kí

Cho mình hỏi liệu có thễ dùng ipad đễ thay bamboo wacom đễ vẽ chibi được ko ạ các bạn,vì mình cũg vừa mới bắt đầu tập vẽ chibi thôi,và nếu vẽ bằng ipad thì có j bất tiện hơn so với bamboo wacom ko ạ và nên dùng wacom hay ipad thì tốt hơn ạ

...
  2. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Đắt hơn! -_- nếu dùng máy tính bảng để vẽ theo e thì Galaxy note 10. Là tốt nhất
    trancamtuan thích bài viết này
  3. trancamtuan

trancamtuan Mới đăng kí

Tại vì em đã có ipad sẵng rồi nên mới thắc mắc liệu ipad có thễ thay thế wacom đc hay ko hay phải mua wacom mới vẽ đc chibi đẹp hơn:)
  4. genie

genie Thành viên cấp 2

mình mới chỉ vẽ trên SS Note & wacom bamboo
    Kết quả: k bao giờ động vào ss note để vẽ nữa :v (dùng để viết ghi chú nhanh thì còn đc, hay là về quê hay đi đâu đó k có wacom thì lôi ra vẽ nghịch :-" )
  5. trancamtuan

trancamtuan Mới đăng kí

:(( vậy là vẽ trên ipad ko đc rồi..
  6. kufucnet

kufucnet Banned

khi bạn tỳ cái tay lên màn hình là nó tác động vào bên trong rồi nên ko đc đâu
  7. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

Dùng wacom sướng hơn chứ bạn!
  8. trancamtuan

trancamtuan Mới đăng kí

thank các bạn đã cho mình lời khuyên,mình sẽ dành tiền đễ mua wacom đễ tạo ra nhữg sản phẩm có chất lựơg^^!
  9. genie

genie Thành viên cấp 2

mình không có điều kiện để thử bút stylus nên không biết có thể làm j` đc trên ipad. Nhưng đầu bút stylus tròn & to nên không biết độ chính xác & bút lực (lực cổ tay) có bằng được với các loại bút đầu nhọn khác của wacom hay không :">
    Vẽ trên tablet ghét nhất là nó k có hỗ trợ layer & blending mode :T
    Theo mình thì vẽ trên ipad thì vẽ nghịch thì được :P
    P/s: thế mà có mấy bác vẽ trên tablet đẹp lắm nhá :O như kiểu vẽ đến đâu chuẩn ngay đến đó ý :O
  10. trancamtuan

trancamtuan Mới đăng kí

Có clip vẽ của mấy bác đó ko bạn đễ mình vô học hỏi thêm kinh nghiệm :x
  11. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

theo mình biết thì đc, bạn mình có dùng

Ủng hộ diễn đàn