Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Có thể là hơi ngu, nhưng em cũng chưa phác thảo bao giờ khi làm logo [corel 12]

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi icbm123, 28/4/15.

Lượt xem: 4,814

1. icbm123 Thành viên cấp 2

Làm cho ông anh đồng môn :D , cũng chưa đi vào thực tế các bác ạ

...
  2. gen

gen Mới đăng kí

chả giống lắm :-/
  3. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Giống gì hả bác
  4. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Logo font nhìn như vậy là lỗi ấy bạn ạ.
    Bạn đang có 2 ý tưởng là vương miện và trái tim. Bạn nên triển khai mỗi ý thành 1 hướng, từ hướng đó chỉnh sửa, phác thảo nhiều hơn. Đang học, đang luyện tập mà ko phác thảo ý tưởng sẽ bị mất căn bản bạn ơi, đừng xem thường nha. Nên trau chuốt hơn với tk của mình. Phải khó tính với bản thân.
    Mình nói vậy là nhẹ nhàng rùi ấy, còn thực ra mình muốn nói... logo này của bạn ko xài được đâu...
    icbm123 thích bài viết này
  5. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Emerald :)) cảm ơn bác , bác nói đúng , chí thực em chỉ học vẹt chứ chẳng có chuyên môn như các bác , công việc của em cũng chẳng cần đến cái ấy , em làm tk quảng cáo , nhưng em sẽ cố gắng để làm đc những điều bác nói
    H410 thích bài viết này
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

bạn làm thiết kế quảng cáo sao lại ko động đến design logo?
  7. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Thế mình phải nói ngay là bạn cũng làm ngành quảng cáo, làm nghề phải có tâm bạn ạ, chỉ cần là trong ngành thiết kế, thì phải luôn tôn trọng khách và tk mình làm ra, chứ không phải là có chuyên môn hay không. Theo mình thì lúc nào chúng ta cũng đang trong quá trình học hỏi.
  8. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Xin thua cac bac la co design logo nhung :)) vs trinh do cua em hien tai thi dap ung dc roi az, hien tai muc luong em dang nhan la 15tr va nuoi an o, em dang o TT Phung` bac nao cung lam quang cao can giao luu thi cho em xin sdt
  9. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) xin lỗi nhưng mình vẫn phải nói : Thảm Họa
    cố gắng phát huy , đừng tự ái nhé
  10. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Cam on bac , em rat tran trong nhung loi phe binh` vi co nhung loi ay thi em moi tien bo len dc :))
  11. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Ủa mình đâu thấy ai hỏi lương của bạn đâu mà bạn đưa ra? Mình không quan tâm tới tiền lương của bạn và mình không thấy bạn trân trọng & tiếp thu lời phê bình gì cả. Theo mình bạn có vài điểm:
    - Không toàn tâm trong nghề
    - Không chấp nhận lời phê bình bằng 2 cách: 1, nói rằng bạn không có chuyên môn thiết kế, nghề của bạn không liên quan đến thiết kế; 2, nói rằng trình độ hiện tại của bạn đã đáp ứng được yêu cầu công việc, lương bạn cao, được bao ăn ở
    - Không thật sự quan tâm đến lời phê bình. Bằng chứng là bạn không hề hỏi sâu thêm về cách làm logo / chỉnh sửa lỗi trong logo mà chỉ nói xuôi theo người phê bình.

Thật ra bạn là người thế nào mình cũng không muốn nói thẳng ra thế đâu. Nhưng mà mình nói, chẳng phải hạ nhục bạn, mà muốn bạn thay đổi. Còn nghĩ sao tùy bạn thôi.
    kenporEstron Stiwdio thích bài viết này.
  12. freedomer2014

freedomer2014 Thành viên cấp 1

Thiết kế Logo không cần vẽ phác thảo .. quá dữ :|

Ủng hộ diễn đàn