Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Công cụ tìm kiếm siêu "độc" của Facebook chính thức ra lò

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi JusTa Khôi, 9/7/13.

Lượt xem: 7,594

1. JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Mang cái tên Graph Search, đây sẽ là công cụ tìm kiếm thông tin cực hiệu quả trên Facebook.

Tính năng tìm kiếm Graph Search của Facebook cuối cùng cũng được triển khai, những người sử dụng Facebook phiên bản tiếng Anh có lẽ đã nhận ra vài sự thay đổi ở mạng xã hội quen thuộc này. Graph Search là tính năng tìm kiếm kết nối giữa những người dùng với nhau, từ thông tin, hình ảnh, địa điểm cho tới bất kì nội dung nào tồn tại trên Facebook.
    Thông báo của Facebook về việc cập nhật Graph Search.
    Trước hết, bạn hãy vào đây để tìm hiểu về Graph Search, công cụ này chỉ hỗ trợ tìm kiếm bằng tiếng Anh nên hãy chắc chắn việc học ngoại ngữ của bạn trở nên có ích hơn bao giờ hết.
    Trang giới thiệu về Graph Search, bạn hãy bấm vào Try Graph Search để bắt đầu trải nghiệm tính năng này.
    Thanh công cụ mới bạn sẽ sở hữu sau khi kích hoạt Graph Search, thanh công cụ này trước đó từng bị rò rỉ vài lần ở một số người dùng thử nghiệm.

Ngay sau khi bấm vào hộp Graph Search, một hướng dẫn tìm kiếm sẽ được gửi tới bạn kèm theo đó là nhiều phần câu hỏi riêng biệt để phân định bạn đang muốn tìm gì. Nếu bạn muốn xem hướng dẫn, click vào Take a Tour, Facebook sẽ đưa bạn qua một vài thao tác cơ bản.

Một câu hỏi ví dụ trong Graph Search, tính năng tìm kiếm này lan rộng ra cả những người không trong danh sách bạn bè nên bạn có thể thoải mái tìm kiếm thông tin.

Một bộ lọc giúp cho bạn tìm kiếm chính xác hơn hoặc tìm kiếm thêm nhiều kết quả hơn cũng được cung cấp.
    Và giờ đây, công cụ Graph Search sẽ là chiếc kính lúp đa năng của bạn trên Facebook, nó sẽ giúp tìm kiếm thông tin từ bất kì tài khoản nào, bất kì nội dung nào. Khó có thể miêu tả hết về Graph Search, bạn phải thử để hiểu được sức mạnh của nó. Tuy nhiên, Graph Search sẽ mở ra rất nhiều thông tin mà bạn không hề muốn người khác biết ví dụ như những tấm ảnh hài hước hoặc những đoạn trò chuyện khiếm nhã cùng bạn bè. Lúc này, việc tùy chỉnh quyền riêng tư để người khác không thể theo dõi là cách thức duy nhất bạn có thể làm được. Ấn vào đây để tìm hiểu thêm về các thức kiểm soát quyền riêng tư trên Facebook. Chúc các bạn thành công!

...
    A3ersxSOnes, Tym, Tri Hartdegen6 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Hôm nay mới ra thì phải, vì mới vào Face ngày hôm nay thì nó xuất hiện như thế :D
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình cũng nhận được thông báo này :)
  4. Vô Vồ Vập

Vô Vồ Vập Thành viên cấp 1

5. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Tym thích bài viết này
  6. mgr

mgr Cựu quản trị

:D hay đấy
    JusTa Khôi thích bài viết này
  7. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

mgr chưa cho em xem mặt nhá :))
    mgr thích bài viết này
  8. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Mình nhận được thông báo rồi
    JusTa Khôi thích bài viết này
  9. tranminh.hust

tranminh.hust Mới đăng kí

Mình đc dùng lâu lắm rồi mà :O
  10. the_multiman

the_multiman Thành viên cấp 2

mình mới thấy hum nay
    hình như face áp dụng tr cho vài ng tr sau đó thay đổi dần
    tr thay timeline mới cũng z mà
  11. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Cái này cách đây hơn 1 tháng rồi.
  12. swagen

swagen Thành viên cấp 1

mình đã đc dùng từ vài tháng trước =))
  13. the_multiman

the_multiman Thành viên cấp 2

giao diện face của mh hum nay cũng có thay đổi, phần kết bạn, thông tin,... chuyển qua bên phải,.... na ná điện thoại
    có ai giống z k
  14. Anh Tuấn VN

Anh Tuấn VN Thành viên cấp 1

Vừa tham gia danh sách chờ :)
  15. Gau_ted_hut_can

Gau_ted_hut_can Thành viên cấp 1

Đã dùng 4 tháng trc rồi :D
  16. Love.Design

Love.Design Thành viên cấp 1

xài gần đc nữa năm :v bây h mới phát hiện
  17. trandung

trandung Thành viên cấp 1

cái này mình có lâu rồi mà ...hehe
  18. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Hôm nay chắc là mới công bố chính thức, mấy bố đc dùng trước tưởng là oai =))
  19. duplexcores

duplexcores Thành viên cấp 1

mới click vào danh sách chờ :D
  20. huypdu

huypdu Thành viên cấp 1

Mình dùng cái này lâu rồi!

Ủng hộ diễn đàn