Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Copy 1 layer thành 1 file psd mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi deconkhong35, 3/2/15.

Lượt xem: 1,853

1. deconkhong35 Thành viên cấp 1

Các bác cho em hỏi với. Em đang viết ứng dụng android, mà vết ứng dụng android thì phải dựa vào cái UI mà bên designer họ làm. Nhưng có một vấn đề là các icon, tab,... trong app thì họ để trong 1 file psd, mỗi icon là 1 layer. Bây giờ em muốn coppy nhanh chóng các icon đó sang 1 file psd mới mà layer nó sẽ bao vừa khít cái icon đó, để còn vứt icon vào thư viện khi viết app. Em đã thử duplicate layer nhưng nó sẽ tạo ra file mới với kích thước layer rất to và icon sẽ lọt thỏm trong đó.
    Em mới tập tành viết app nên còn gà, mong các bác chỉ giúp.

...
  2. trucict

trucict Thành viên cấp 1

Chọn các layer muốn lưu thành file -> File -> Scripts -> Export layer to File
    ToiHocDoHoa.comdeconkhong35 thích bài viết này.
  3. deconkhong35

deconkhong35 Thành viên cấp 1

trucict : ko đc bác ơi, em chọn layer rồi mà khi làm theo bác nó toàn coppy tất cả các layer thành 1 file psd mới ko hà
  4. coids

coids Thành viên cấp 2

Sau khi sử dụng lệnh Duplicate sang một file mới như bạn làm, vào Image> Trim là ok, nó sẽ tự tỉa bỏ phần thừa xung quanh đi.
  5. do dang

do dang Thành viên cấp 2

Bạn save layer của icon đó theo đuôi png là được thôi mà
  6. trucict

trucict Thành viên cấp 1

mình làm được từng file riêng mà nhở @@

Ủng hộ diễn đàn