Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Copy các hiệu ứng đã chỉnh sang 1 ảnh mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DEVIL 01, 8/12/13.

Lượt xem: 13,040

1. DEVIL 01 Thành viên cấp 1

Em có blend được 1 bức ảnh theo ý thích của mình, hiện tại đang có 1 ảnh mới và cũng muốn áp dụng những gì đã chỉnh ở bức ảnh cũ sang ảnh mới thì làm như nào ạ :(
    Vì ảnh cũ và ảnh mới có size khác nhau nên em khi em chèn thêm layer ảnh mới vào, ảnh mới size bé hơn thì bị vỡ hỉnh, mà ảnh mới size lớn hơn thì ko chỉnh sao cho nó full đc

Các bác giúp em với !
    Thanks !

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn tạo action nhé! :D Record ở bức cũ và play vào bức mới! ^^'
  3. DEVIL 01

DEVIL 01 Thành viên cấp 1

Nguyễn Tất Thắng mình có đọc qua về action rồi, nếu làm theo action thì mình phải thực hiện lại toàn bộ thao tác đã làm, như vậy còn khó hơn @@
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tại sao bạn làm cho bức kia được mà lại ko làm cho bức khác được ?
    Nếu bạn đã blend thành công thì có nghĩa là bạn đã nắm được tất cả các bước rồi mà .
    DEVIL 01 thích bài viết này
  5. ALRainbow

ALRainbow Thành viên cấp 2

Đồi với hình ảnh đã blend bằng adjustment layers: mở cái hình bác muốn copy hiệu ứng ra, kéo cái tab hình đã chỉnh sửa ra ngoài thành 1 cửa sổ nhỏ nằm trên hình chưa chỉnh sửa, chọn tất cả các adjustment layers nhấn alt kéo thả qua cái hình chưa chỉnh nằm bên dưới là nó nhảy qua thôi.
    Adjustment layers là những layer tạo ra khi click nút này nếu bác chưa biết.
    Còn đối với chỉnh sửa trực tiếp kiểu Ctrl+L, Ctrl+M v.v... thì pó chíu!
    DEVIL 01 thích bài viết này
  6. DEVIL 01

DEVIL 01 Thành viên cấp 1

Thiên Ma mình chỉnh qua chỉnh lại khá nhiều thông số nên cũng không nhớ rõ đc các bước. Với cả rõ ràng là copy sẽ nhanh và chính xác hơn làm lại mà.

Sau 1 thời gian thì mình đã tự mò ra đc cách của riêng mình, ko biết có phải hay nhất ko nhưng cũng là 1 giải pháp thay thế :D : vào image chỉnh lại size cũ thành size ảnh mới, sau đó thay layer ảnh cũ bằng ảnh mới là xong :D

Ủng hộ diễn đàn