Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ctrl+Paint (store) [Torrent] hướng dẫn chuyên mục 2D ART

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Mai Xuân Tùng, 14/4/15.

Lượt xem: 16,620

1. Mai Xuân Tùng Thành viên cấp 1

- Của nhóm Ctrl+Paint các bạn có thể lên google, hay youtube tìm hiểu nhóm này. Và vào trong cái shop của họ và check.
    - Tổng lượng: 3.24 GB
    - Download về là bạn có một bộ cơ bản nhất từ tạo brush, render, character... khái niệm màu sắc, từ sắc thái grayscale sang color, rồi perspective nói cho bình dân là xa gần, điều hướng. Có file psd minh quạ sẵn trong đó, tức bài tập.
    - Bữa sau mình sẽ kèm theo pdf cuốn màu sắc và ánh sáng nổi tiếng đình đám của giêmxì gơ-ni tức Color and Light - James Gurney
    [note:
    Basic Rendering
    Creating Realistic Surfaces
    Grayscale to Colour
    Perspective Sketching 1 - The Basics
    Perspective Sketching 2 - Form and Design
    Observation To Imagination
    Observation To Imagination - Worksheets
    Dynamic Brushwork
    Custom Brush Design
    Design Basics
    Vehicle Design Start To Finish]
    LINK: http://www.mediafire.com/download/1winv1aaw6ggumf/ctrl-paint_store.rar
    Một vài ảnh phụ quạ chơi ;)

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

...
    gott, Hảo Hảo, Nick Gon17 người khác thích bài viết này.
  2. vualieu99

vualieu99 Mới đăng kí

thanks nhé, quá ngon!
  3. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

4. minhvu333

minhvu333 Thành viên cấp 1

thank thớt nhiều. thớt chia sẻ nhiều bộ hay quá :-< thông đít cảm ơn cái nào. :">
    Astermartin thích bài viết này
  5. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

minhvu333: =)) có cần phải vậy ko bạn =))))))
  6. Sivin

Sivin Mới đăng kí

Có bao gồm cuốn pds mà bạn nói phía dưới lun ko, cảm ơn nhìu
  7. Mai Xuân Tùng

Mai Xuân Tùng Thành viên cấp 1

Sivin ý bạn thế nào tôi không hiểu ý muốn của cậu cho mấy?
    Thôi để tôi phỏng luôn để trúng thì sẽ giúp ích thêm. Thì trong đây có cái gì?
    Thứ 1: Là các clip render, tô màu, lên ý tưởng, lên bối cảnh, những clip này đều có file photoshop tương ứng để đáp ứng nhu cầu luyện tập.
    Thứ 2: Là vẫn có một số file ebook hướng dẫn bằng anh ngữ. Cho một số chuyên mục đề.
    Thứ 3: Torrent này là gộp chung một, tôi không tách riêng nên mọi thứ trên note đều đã đáp ứng đủ hết yêu cầu trong ảnh. :3
    tuyendo, Như Trònquocdat5594 thích bài viết này.
  8. tuyendo

tuyendo Thành viên cấp 1

đội ơn thớt nhiều ạ >:D<
  9. Tim3072

Tim3072 Mới đăng kí

Mai Xuân Tùng Thank bạn nhiều. Mình học trên web này đã lâu nhưng không có điều kiện để mua thêm lesson trên store, nay đc bạn share thì còn gì bằng. Btw, torrent này chưa có 4 videos mà mình nghĩ cũng rất quan trọng là Basic redering 2, 3, 4 và Edge Control, bạn có thể tìm dùm mình đc không ?
  10. athien9x

athien9x Mới đăng kí

Tốt quá,cảm ơn thớt nhiều ạ.
  11. Mai Xuân Tùng

Tim3072 thích bài viết này
  12. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Tim3072Mai Xuân Tùng thích bài viết này.
  13. Tim3072

Tim3072 Mới đăng kí

Trung Kiên cảm ơn bác, nhưng k hiểu sao cái torrent này down chậm quá nhỉ @@. Anw, happy learning everyone :D
  14. Mai Xuân Tùng

Tim3072 Không sợ chậm hay nhanh chỉ sợ seed = 0 và availability = 99.9% là mới đau đấy
    Tim3072 thích bài viết này
  15. Tim3072

Tim3072 Mới đăng kí

có 1gb3 mà down hơn nửa ngày cũng xong, giờ chỉ thiếu Control Edge :)
  16. Nick Gon

Nick Gon Mới đăng kí

cho mình xin Basic rendering 1-4 và Control Edge với, link của bạn trên kia die rồi :(

Ủng hộ diễn đàn