Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cuộn phim thứ 6!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Lê Quốc Minh, 6/6/13.

Lượt xem: 4,139

1. Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

Lâu lắm mới xong 1 cuộn phim, lại muốn up lên đây để chia sẻ với ace!!!

1.
    2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

11.

Hết. Thanks các bác đã bớt chút thời gian vàng bạc ghé xem ạ! :D

P/s: thiết nghĩ chụp cả cuộn mà không có cái nào có mặt mình kể cũng hơi phí nên cái số 2 cũng là em tự sướng luôn :))))

Một vài bài cũ hơn của em các bác nào có nhã hứng có thể ghé qua xem cho vui ạ :D

...
    Long Khánh, Mezzazzy, DemiCat DA2 người khác thích bài viết này.
  2. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

thích cuộn thứ 5 của bạn hơn, hình như cuộn đó bạn đi du lịch chụp
    Lê Quốc Minh thích bài viết này
  3. DemiCat DA

DemiCat DA Mèo Việt Designer

Nói bạn đừng buồn chứ mèo thấy tiếc cuộn phim... Hình out hết trơn
  4. Lê Quốc Minh

Lê Quốc Minh Thành viên cấp 2

xperia_optimus: Thanks bạn nhiều, hình như bạn nói cuộn thứ 4 của mình, hehe đúng là cuộn đó mình đi chơi chụp 1 ngày hết nguyên 1 cuộn, mà film đó cũng là film đắt tiền hơn các film bình thường mình hay chụp nữa :P
  5. Lê Quốc Minh

DemiCat DA: em cũng chỉ quay tay theo thú vui thôi, mắt mũi tèm lem lại hơi tham khẩu đâm ra kết quả xấu xí, bác thông cảm :)))) Dù sao cũng thanks bác, em xin nhận góp ý thẳng thắn của bác :D
  6. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

Ngoài loại 35k-40k/cuộn thì không biết có loại cao cấp hơn, chắc do ở Sài Gòn không ai bán, con Pentax Spotmatic chụp cuộn đầu tả tơi (dùng máy số đo sáng rồi chỉnh máy film mà ra vẩn cháy vẩn thiếu sáng @@) , đang ngóng cuộc 2 chưa chụp hết :D
    P/s: chị mèo là con gái xưng ''bác'' ngon lành vậy @@
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ơ,tưởng bác rao bán máy rồi cơ mà, ko ai hốt à ? :v :v
  8. Lê Quốc Minh

xperia_optimus: ở ngoài này thì nhiều loại cao cấp lắm, từ 30k rồi 35k rồi 70k, 90k, 130k, 160k... nhưng tầm 150k là tầm đắt nhất rồi bạn ạ :D
    P/s: mình mới tham gia diễn đàn, cũng không biết chị Mèo là ai nữa à nên nhầm nhọt là chuyện thường mà :D
    xperia_optimus thích bài viết này
  9. Lê Quốc Minh

xuangiang1011: bác là bác nào vậy, em cũng có bạn 1 con máy nhưng mà mua con khác tốt hơn để chơi, bỏ làm sao được ảnh film hả bác :D
  10. xuangiang1011

Em chỉ hay lượn lờ mua bán trên xóm thôi, hôm trc thấy topic rao bán em Zenit của bác :v :v
  11. Lê Quốc Minh

xuangiang1011: bác giống em, em chả mua bán gì cũng suốt ngày lượn lờ ở xóm chợ, zenit em kô bán nữa, vẫn còn đấy, bác có mua không em để lại rẻ cho :)))))
  12. xuangiang1011

Thôi ợ, đợt ấy e cũng định sắm 1 em body M42 nhưng lại mua 1 em EOS mất rồi 8-|
  13. Lê Quốc Minh

Eos thì AF cũng ngon, chả lo chụp out như em :))) thôi rút kn lần sau kô tham khẩu nữa không lại bị góp ý buồn lắm hự hự :)))
  14. xuangiang1011

Ban đầu e định mua m42 vì có em Helios đang chụp với máy số nhưng rồi quyết định mua EOS để tận dụng lens AF luôn :v :v
    Manual thì có em FM2 phòng thân rồi :v :v
  15. Lê Quốc Minh

Em ứ thich AF mà căn bản cũng vì ứ có tiền nữa =)))) Em cũng đang dùng FM2 là chính, công nhận FM2 vẫn là huyền thoại không thể chối cãi=P~
    xuangiang1011 thích bài viết này
  16. xuangiang1011

AF thì cũng có cái hay riêng là ít lo bị out nét hơn :v :v
    E thì vẫn thì Nikon F2 hoặc F3a hơn, nhưng mà ko có tiền :-<
  17. Lê Quốc Minh

F2 thì cũng không đắt hơn mấy, còn ý bác chắc là f3hp thì cũng chỉ cần cố gắng thêm tí thôi mà, chứ còn nếu ý bác là fm3a thì đúng là khó với thật :))) em là em cứ thích full cơ, full manual hết, cứ AF hay tốc A là em đã kô khoái rùi hehehe :P
    xuangiang1011 thích bài viết này
  18. xuangiang1011

Em thấy F2 +gù đo sáng trên xóm toàn giá 3-4 củ mà :-ss
    Trong khi FM2 có hơn 1 củ 8-|
  19. kullkolove

kullkolove Thành viên cấp 1

cho em hõi 1 chút : khi mình chụp bằng máy phim rồi mình muốn đưa hình vào máy tính thì làm sao vậy anh ???
  20. xuangiang1011

Muốn đưa hình lên máy tính thì bạn phải đem phim đi tráng và scan hoặc cũng có thể tự tráng và tự scan film :3 :3

Ủng hộ diễn đàn