Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cứu sáng khó tin cho ảnh chụp thiếu flash với Camera Raw

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 12/5/14.

Lượt xem: 20,572

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Video này được thực hiện bởi thành viên Mỳ Idol, sau khi up tác phẩm của mình lên group BLEND & RETOUCH, vì nhiều người nghĩ bạn ấy "chém gió" nên đã quyết định thực hiện video này để chứng minh và nhờ mình reup lên channel Việt Designer, sẵn tiện mình chia sẻ lên forum luôn cho anh em có thể học hỏi thêm và thảo luận thêm :D

Đây là ảnh Before & After:

Stock cho anh em nào muốn thực hành: http://fshare.vn/file/QS15ZV8605/

Sau đây là video:

...
    4getmenot, Hello_GunneR, cásấu17 người khác thích bài viết này.
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

file raw nó lưu tính chất của pixel chứ không chỉ pixel sao ý a aj. kéo thôi ạ. mai dạy làm nốt. ngủ
    nqt9002Mỳ Idol thích bài viết này.
  3. Mỳ Idol

Mỳ Idol Thành viên cấp 1

Nổi khổ của em =))
  4. lê Thành

lê Thành Thành viên cấp 1

Cứu thế này phải không các bạn
    dangvanduc90, michealkingnd91, tannghi9 người khác thích bài viết này.
  5. huutinh

huutinh Thành viên cấp 1

em làm được tới bước này
    qua photoshop em ko có plugin như trong clip nên hết làm được bác nào có plugin này cho em xin với.
    p/s:mà bác Dư ơi sao em tải cái stock về mở lên hình ảnh bị sọc đấy không biết máy tính em bị gì hay hình bị lỗi vậy
  6. Lee Minh

Lee Minh Thành viên cấp 1

Chưa down đc stock nên ko thử đc. Nếu là file raw thì tốt rồi
  7. Trường Kenzy

Trường Kenzy Thành viên cấp 1

Các bác cho em xin các plug-in như trong máy của tác giả đc ko ạ?
    HÌnh như có Noiseware, Portrature... Thanks các bác !!!
  8. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

9. Lee Minh

Lee Minh Thành viên cấp 1

Portrature đã có người share trên 4rum rồi đó Trường Kenzy. kiếm ko có thì để lại mail mai mình gữi cho :)
  10. Ba Đông

Ba Đông Thành viên cấp 2

Có bác nào biết Link tải Camera RAW không?
  11. Steamer

Steamer Thành viên cấp 1

Trường Kenzy forum.vietdesigner.net/threads/portraiture-2-3-3-%E2%80%93-noiseware-5-0-2-%E2%80%93-realgrain-2-0-cho-photoshop-cc.33870/

Trên forum luôn nè bạn!
    huutinhBa Đông thích bài viết này.
  12. Cường Seven

Cường Seven Mới đăng kí

13. bro

bro Thành viên cấp 1

Các cao nhân thật là cao thủ :like:
  14. annguyen16567

annguyen16567 Thành viên cấp 1

các bạn muốn full plug in camera raw thì cứ cài pts cc , là đầy đủ các dòng máy luôn, cơ mà thắc mắc nhỏ " nhiếp ảnh gia " chộp được cái tác phẩm tối đen tuyệt vời thế nhỉ ?
  15. atomi

atomi Thành viên cấp 1

Cứu sáng khó tin thật. Các bác trình cao quá. Em chỉ thắc mắc từ 0:21-0:23 tại sao cả album ảnh của bác có mỗi cái ảnh đó đen thui vậy?
    Mỳ Idol thích bài viết này
  16. nguyenvanhuy0612

nguyenvanhuy0612 Thành viên cấp 2

faker . dùng raw làm đen như thế rồi chỉnh sáng lại
    Dân Tộc Mường thích bài viết này
  17. Tuấn Mèo

Tuấn Mèo Mới đăng kí

Có một thắc mắc là tại sao phải khổ thế khi mọi thứ đều có, có ai thích đi đẽo cày kiểu này không khi có đường nhựa trải sẵn rồi.
  18. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

:Dms xem thì tưởng bác chụp ban đêm nên nó ms đen xì nt . xem thông tin raw thì chụp vào 1h28 chiều mà sao lại vậy nhỉ. em thử cứu phát . tut của bác hay phết :x
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/14
    Ken3844Mỳ Idol thích bài viết này.
  19. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Hay quá ah
  20. Mỳ Idol

Mỳ Idol Thành viên cấp 1

@all: Mình chụp bình thường, tấm dó là lúc Flash hết pin nhưng mình lỡ bấm nên ra vậy. Sau đó em set lại máy nên sáng lại bình thường,
    bill nguyennqt9002 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn