Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CV của em, mong các anh chị cho em nhận xét ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi onimagebien92, 15/2/14.

Lượt xem: 10,355

1. onimagebien92 Mới đăng kí

...
    MissMabuCaoChiNhan thích bài viết này.
  2. thedragon1

thedragon1 Thành viên cấp 1

Nếu là cv thật thì mình hơi mất cảm tình cái hình chụp
    Bố cục chưa nổi bật (không có điểm nhấn)
    Quá nhiều chữ, bạn nên diễn tả ngắn gọn, xúc tích, thể hiện mỗi ý bằng gạch đầu dòng
    Phần kỹ năng bạn nên để thêm % vào, chứ nhìn hình thế mình chịu =.=!
    Góp ý chút đỉnh ^^
  3. Frankie8

Frankie8 Thành viên cấp 2

Đồng ý vs bác #1 , thêm cái nữa là mấy cái mail nên tạo 1 cái tên có cảm tình hơn như đặt tên chẳng hạn thay vì là "kiss" "loveboy" đồ :)
    -ko liên quan nhưng chung trường .
    onimagebien17 thích bài viết này
  4. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Nhận gạch nhé :
    Ấn tượng đầu tiên về CV của bạn là ... không có ấn tượng gì cả.
    Cái đầu tiên thấy là ảnh cá nhân, bạn nên chụp lại, không phải chụp kiểu tự sướng trên laptop rồi cắt nền ra thế. Nhìn không chuyên nghiệp và ... lười. CV trình bày nhìn rất buồn, không có điểm nhấn cũng như các chi tiết, nội dung quá sít sao, rối mắt. Kiểu của bạn đang làm là cố đưa hết tất cả nội dung vào một trang. Bạn nên sửa lại, làm thoáng hơn.
    Là người tuyển dụng, thì mình sẽ muốn xem kĩ năng của bạn. Nhưng ở đây không có một chút nào trình bày về các sản phẩm đã làm. Vậy thì những kĩ năng bạn nêu ra không đáng tin cậy cho lắm, đặc biệt khi kinh nghiệm làm việc của bạn không có liên quan đến ngành thiết kế.

Ngoài ra thì bạn nên soát lại CV, sửa hết các lỗi, căn chỉnh lại khoảng cách. Mới có 1 trang đã nhiều lỗi vậy thì quả thật là hơi ẩu đấy
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Quá nhiều thông tin, tính thiết kế sáng tạo chưa cao.
  6. o0tentou0o

o0tentou0o Thành viên cấp 2

1 - Phần học vấn viết quá dài dòng
    2 - Kỹ năng nên thêm %
    3 - Khoảng cách chữ quá sát, font chữ không thể hiện được bạn là designer
    4 - Ảnh chụp nên thay cái khác
    5 - Mấy cái khoanh tròn đỏ đỏ là gì thế bác ???
    6 - Phần kinh nghiệm chỗ đó là viết về những nơi bạn đã từng làm việc chứ không phải là liệt kê những thứ bạn đã từng làm
  7. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Theo suy nghĩ cá nhân của mình thôi nhé:
    1. Phần giới thiệu hơi rối, khó nhìn (Có những thông tin mình nghĩ không cần thiết cho lắm: hộ khẩu vs địa chỉ hiện tại chẳng hạn, chỉ cần ghi địa chỉ hiện tại của bạn là được rồi).
    2. Khoảng cách giữa các dòng với nhau bạn nên cho rộng ra, hiện tại để xít quá.
    3. Không cần thiết phải ôm hết các mục vào cái cv như thế đâu, trông rối lắm.
    4. Phần "kĩ năng" font size không giống nhau (chữ to, chữ bé). Hình như chữ phần này bạn có tự động kéo ra thì phải :-s
    5. Không cần kéo phần kĩ năng dài ra như thế đâu, bạn nên cho theo thang điểm 5 hoặc 10 để nhà tuyển dụng dễ đánh giá nữa.
    6. Bạn nên thay đổi font, đánh giá phần nào nổi bật thì để, đừng ôm nhiều mục vào quá, cv sẽ bị rối. Vì bản cv này, chỗ nào bạn cũng muốn nổi bật, nên nó chẳng có chút điểm nhấn nào mà lại rối nữa :D
    => Mình nghĩ bạn nên đập đi làm lại, đừng cố sửa từ cái này vì sẽ mất công hơn đấy \m/

PS: Mình cũng đang học hỏi như bạn thôi, góp ý của mình chỗ nào chưa được, đừng gạch đá nhé :">
    onimagebien92onimagebien17 thích bài viết này.
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Thấy mất điểm ngay ở cái ảnh đại diện, và sau đó là cái mail.
    Đi tuyển dụng mà bạn phang cái mail này thì nhà tuyển dụng sẽ nghĩ ngay:"Thằng này hút cỏ xong rồi lập mail à ?".
    Poemonimagebien17 thích bài viết này.
  9. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

-CV gì size to vậy
    -vài chỗ sai chính tả
    -bố cục lộn xộn, tùy tiện, lộ rõ kiến thức thiết kế mất căn bản

lo học hành cho tốt đi, học hành chưa xong, bày đặc làm XI VI, cái này mà nhận là XI VI ko ăn tạ mới lạ đấy
  10. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Bất cứ xin việc ở đâu, người ta sẽ đánh giá con người của bạn và kỹ năng bạn có, với designer thì điều này thể hiện ngay ở CV.
    Bạn mắc hai lỗi cơ bản ở đây: thứ nhất là thông tin cá nhân. Nói thật hình chụp của bạn trông giống mấy thằng ất ơ ngoài đường, kể cả kiểu tóc lẫn phong cách chụp. Lỗi đi kèm với hình chụp là email, nhìn email bạn giống mấy người thích chơi hơn là thích làm. Thông tin thiếu nghiêm túc, hời hợt. Chỉnh sửa lại cái này là việc đầu tiên.
    Lỗi thứ 2: CV của bạn bố cục rối rắm, không hình thành được phong cách, nhạt, bố trí đúng kiểu Việt Nam: nhồi, nhồi, và nhồi, thậm chí là lặp thông tin, chưa kể đến kỹ năng dùng màu và các chi tiết. Nếu bạn không thể làm người ta thích thú như khi nhìn pháo hoa nổ, vậy cũng để người ta cảm thấy giật mình như ngắm đom đóm ở nghĩa trang vậy. Đó là bài học tạo điểm nhấn.
    Chỉnh được 2 điểm này CV bạn sẽ có nhiều người chú ý hơn.
  11. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Mấy cái trên mọi người nói hết rùi nên mình chỉ có 1 chia sẻ thế này , CV là thứ để giới thiệu bạn với mọi người , mình nghĩ phần thông tin nên loại bỏ bớt địa chỉ nhà hộ khẩu . . . mà thay vào đó là email , là các địa chỉ mạng xã hội như skype face là website là số dt liên lạc sẽ hay hơn
    PS : cái hình rất là " bị loại vòng gửi xe :D email yahoo thì kiss với love thì . . .
    onimagebien92 thích bài viết này
  12. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Gạch nhiều quá :O Nhưng mà gạch cũng đúng, bạn nên rút kinh nghiệm để làm tốt hơn :)
  13. onimagebien17

onimagebien17 Thành viên cấp 1

Dạ! em chân thành cảm ơn các anh chị và các bạn đã cho em những ý kiến và lời khuyên thật bổ ích, em sẽ cố gắng !
    CaoChiNhan thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn